Trao đổi Lý thuyết Hoá vô cơ

LiAlH4 khử được nối 3 khi đó là anpha hidroxiankin, và tạo ra dạng tran anken thì phải

Điều chế HN3 thì cho NaN3 + HCl chẳng hạn. còn muối này thì cho NaNH2 + N2O

Còn cách khác là cho HNO2 + N2H4 –> HN3 + 2H2O ^^

HN3 có điều chế trực tiếp từ H2 và N2 đc ko ạ?

Có tồn tại H3NO4 ko vì sao?

ak, cái câu trắc nghiệm lấy từ sách của pác Khuyến, đơn giản là do bán kính và độ âm điện của N làm ảnh hưởng cấu trúc kô gian. Hơ hơ, mài hỏi là mài kô bik HN3 thế mà lại nhận xét và bổ sung cách điều chế :bole (

bạn có thể giở bài tập olimpic 30/4 2003 lớp 11 sẽ có bài nói rõ k chỉ phụ thuộc nhiẹt độ còn don jan hơn ta thấy rằng k là V(pu) khi C các chất là đơn vị thì khi vít pu là Chia Đôi hheej số thì V(pu) ko đổi đúng ko mà theo bạn V=k[A]1/2[b]1/2 thì 1 mũ máy chả là 1 > k ko đổi :danhnguoi :danhnguoi

à xin lỗi bạn hỏi về đồ thi đó chứ ji pt động học bậc 1 là kt= 2.303lg(C0/C) > lgC= 2.303lgC0+kt > ko phải dốc như thế à biến đổi sai thì mong thông cảm minh ko joi toan :sangkhoai

híc SiF4 ở nhiệt độ thường là khí

mình muốn hỏi hóa trị của N trong HN3 là gì? chả lẽ lại là 1/3 ?

Thấy bác bom có hứng thú về hóa phân tích, làm thử bài này nhá: Đánh giá khả năng dùng methyl đỏ làm chỉ thị cho phép chuẩn độ Na OH 0,05M bằng HCl 0,06M nếu chấp nhận sai số q = ± 0,1%

CTCT: H-N-N=N LK giữa N(1)và N(2), N(2) và N(3) có LK pi kô định chỗ

Ày tự ái rùi nha!!! Tui nói tui ko bít pt chứ có bảo là ko bít gì hít đâu TT. Mà mài lk trong HN3 là lk ion mòa sao ku ghi CT gì thía ^^

tks napoleon9 đã trả lời, nhưng cũng theo trong sách đó thì đương lượng của BaCl2 là M/2. mình ko biết giải thích như thế nào mong các bạn góp ý

Nhờ anh nói rõ hơn một chút và lấy ví dụ minh họa cho các trường hợp được không ạ

Hic, công thức cấu tạo pác Khanh ghi đúng rầu, còn theo hiệu ứng p-pi thì tồn tại ion N3-, ^^,pác langtu nick là jì vậy? ^^

có ai chỉ cho mình cách học hết bảng nguyên tố hoá học nhanh nhất ko? :bidanh( em be ko ten)

thầy mình thường bảo phải hiểu nguyên tắc của bảng, khi đã nắm vững có thể tự xây dựng lại bảng dựa trên những logic đó của Medeleev , còn muốn thuộc tên,kí hiệu .v…v… từng nguyên tố thì chỉ có cách là thường xuyên sử dụng tới nó :danhnguoi

Mình chắc chắn sẽ ko học tất cả được đâu , trừ khi có trí nhớ siêu phàm :danhnguoi Mọi người chỉ học số thứ tự , chu kỳ ,nhóm ,ký hiệu thôi , mấy cái độ âm điện ,bán kính… thì miễn :liduc (
39 nguyên tố đầu thì đơn giản , còn các nguyên tố sau ( thường là các nguyên tố ít dùng ) thì đành đọc đi đọc lại , kết hợp nhớ 1 số quan hệ, nhớ 1 số mốc thì nhớ 1 nguyên tố –> các nguyên tố xung quanh , hoặc có thể học theo nhóm :it ( Chúc bạn thành công :yeah (

vậy bạn cho minh biết qui tắc cuả bản THHH la gì vâỵ, cảm ơn nhìu