Trao đổi Lý thuyết Hoá vô cơ

Sao mà kô coi trước khi ps bài nhầy, do bán kính tăng, độ âm điện giảm -> sự xen phủ giảm, khả năng cho H+ tăng nên tính acid tăng

nhưng sao ma` ax HCl lại mạnh hơn HI hả bac’

Còn theo sách của mình thì: Cu(OH)2 tan rất khó khó khăn trong dd kiềm đặc, nóng.

Các pác ơi, nguyên liệu cho các nhà máy nguyên tử là ntố Urani (U), còn Plutoni (Pu) dùng để làm gìâj? Hình như cũng có liên quan gì đó… Em bit rùi mà tư dưng quên mất T__T đãng trí thật, hiz :mohoi (

Theo mình được biết thì Plutani được dùng làm nhiên liệu lò phản ứng hạt nhân, làm bom nguyên tử; có thể thu được đồng vị này trong lò phản ứng tái sinh.

Hình như, U là đầu vào, Pu là đầu ra?? Ko bit phải ko

Vậy hóa ra Pu là chất thải của hạt nhân òi

chất nito peoxit là chất gì hả anh chị ơi, em nghĩ đó là N2O2 nhưng không biết có phải không, xin anh chị cho biết

theo mình được biết thì hình như plutonium là sản phẩm của quá trình làm giàu từ uranium, sau khi sản xuất đc plutonium người ta mới đem chúng ra làm nguyên liệu cho nhà máy điện hạt nhân, làm bom nuyên tử.

Không hiểu nổi ku trunghoang này nữa ^^ !!! Ban đầu đã xếp thứ tự tính axid là : HF < HCl < HBr < HI rồi thế mà sau đó lại hỏi " Tại sao axit HCl lại mạnh hơn HI " => bó…! Mà hình như ku này mới lớp 9 , thế thì dùng mấy cái bán kính , xen phủ… sao ku ấy hiểu được đâu khanh :D( lớp 9 đã học cái đó đâu)

hey em hoc lop’ 10 rui ma^y' bac'. dung kinh thuong the^' chu*'. do ko hiu? thi hoi? thui

mình chưa nhìn thấy chất này bao giờ chỉ thấy NO,NO2,N2O,N2O4,N2O3

Đúng vậy đó em ơi, Plutonium là sản phẩm phụ của Uranium, sau đó hỗn hợp P-U có thể hoạt hóa thêm năng lượng. Tham khảo thêm trang web của BBC: Guide to UK The contenders

mình cũng mới nghe lần đầu thôi, có trong giải toán hóa học lớp 11! mọi người ai biết chi cho tôi nha

N2O2 là trạng thái trùng hợp của NO. Ở điều kiện NO ở thể rắn thì trùng hợp hoàn toàn, còn ở trạng thái lỏng thì trùng hợp một phần(25%).

xét pú thuận nghịch bậc nhất A><B một giạ đoạn thì ta luôn có hằng số cân bằng của pu la [A]/[b] =K = k(thuận)/k(nghịch) nhưng nế ta nít pứ là 0.5A><0.5B thì sao nhỉ K= [A]mũ1/2 /[b]mũ1/2 nhưng tính theo hằng số tốc độ thì K=k(thuận)/k(nghịch) tức là ko đổi chắc là có gì sai chăng :hocbong ( :chuiboi ( :sangkhoai

nhiều người xẽ nhầm khi bảo N2O5 có hoá trị 5 nhưng thực ra chỉ là hoá trị 4 thui (ko thể coi số oxi hoá là hoá trị ) bạn nào giải thích N2O5 có hoá trị 4 dc ko

Tại vì trong fân tử N2O5 mỗi ngtử N có 1 liên kết đôi, 1 liên kết đơn và 1 liên kết phối trí.

Hôm trước mình được xem một đoạn clip về phản ứng nhiệt nhôm thấy nó cháy rất mãnh liệt.Thậm chí nhôm nóng chảy còn bị bắn tung tóe và làm cho miếng tôn lót bên dưới thủng 1 lỗ to oành. Mọi người có biết đó là hỗn hợp Al với gì ko?

[FONT=Arial]xx[Font] :welcome ( Xin mọi người cho tui hỏi là có ai bít địa chỉ trang web nào chỉ tìm hiểu kĩ hơn SGK 12 về SẢN XUẤT THÉP ? Hay là chỉ trực tie16p cho tui về vấn đề này cũng được. THANYOU! :hun (