Hoá đại cương: Tốc độ pứ, Cân bằng hoá học

co ai biet cac vi du ve phan ung bac khong trong su phan huy thuoc trong dung dich huyenphu ko?

PHẢN ƯNG BẬC KO THÌ XEM TRONG GIÁO TRÌNH ĐỘNG ĐIẸN HỐ HỌC ĐÓ BẠN CÓ ĐỦ LUÔN ! THAN !

à cai khoản này thì ko bao gioè có pu bậc ko vì đó chỉ là bậc giả thui :chuiboi ( pu bậc ko có pt tốc độ v=k sở dĩ xảy ra pu bậc 0 vì các chất pu ở trong các pha khác nhau nên nồng độ của các chất trong pt tốc độ là hằng số do đó nhét luôn vô k còn anh phải hỏi ro ra thì em mới trả lời chứ :sangkhoai

cãi nhau cái gì hóa lúc nào chẳng cãi nhau hòa tan oxit dùng axit hay bazơ là dc

Cho tớ hỏi cái bài này với : cho 10 g hỗn hợp kim loại đồng và sắt , hãy giới thiệu phương pháp xác định thành phần % theo khối lượng của mỗi kim loại.

Liệu có thiếu dữ kiện không nhi?

Ko thiếu đâu bạn, giới thiệu phương pháp mà, cho qua HCl đi

Dùng lý tính: Nam châm để tách Fe rùi cân khối lượng Cu Dùng hóa tính: axit loãng để tách Fe rùi cân khối lượng Cu

Vậy mà tớ tưởng phải tính ra số liệu cụ thể chứ , hoá ra chỉ có phân biệt chất thì tớ làm được rồi. Cảm ơn các bạn nhé.

bài nì có trong sách giáo khoa lớp 9 mới đó, thực ra nó có 2 phần là định lượng = p2 hóa học và lí học, tui vừa đi gia sư cho 1 em lớp 9 hôm trc còn hướng dẫn cho nó bài nì mà

như cái trò mà hút nam châm ấy mình thấy kì kì thế nào ý tự yên lấy nam châm hút sắt song lại cân lên tính phần trăm chẳng liên quan đến hóa => ko phải bài tập hóa

Ku à! Đây là bài tập trong sách giáo khoa lớp 8 nên các em lớp 8 chỉ cần sử dụng pp đóa thôi.

cho em hỏi Na2CO3 cộng với CO2 trong nước có tạo được NaHCO3 không (giống như trường hợp của CaCO3)

Hì , thế tiện cho em hỏi muối cacbonat khi sục CO2 vào cũng tan ra thành hirocacbonat hết à :danhnguoi VD như CuCO3 , FeCO3, ZnCO3… Linhsaylinh nói thử coi :hun (

Chỉ có kl kiềm và kiềm thổ thôi chứ??

:)) đến khó tan như sunfat mà vẫn tạo được hidrosunfat cơ mà =))

;)) đôi khi còn là âm so với chất này , dương với chất kia… cộng lại bậc tổng = 0 =))

chỉ có muối kiềm và kiềm thổ thui cu à !

Hì thế tại sao chỉ kiềm và kiềm thổ mới có

vì chỉ một số trong mấy thằng muối trung hòa của đám đó tan trong nước thoai

KU nói tui hả TT