Góp ý về diễn đàn !

uhhh mình thấy ý kiến của bạn củng đc,chứ như mình sắp ra trường rồi mà ko tìm kiếm đươc việc gì.Giờ học ra trường ko lẽ lại ngồi nhà tìm việc sao?ý kiến của ban quản trị như thế nào ,nhưng cũng cần xem xét kỹ nếu làm như thế thì mục đó sợ mấy người lợi dụng làm quảng cáo thì ko tốt.

Hi all !

Thực ra vấn đề này chưa thể lập box trong thời điểm hiện tại, còn topic thì trong diễn đàn đã có, nằm ở mục thông báo chung. Và mình cũng thuờg thấy các thông tin tuyển dụng đơợc các thành viên post thẳng vào Thông báo chung. Nên mong các bạn cứ theo truỳên thống đó !

Đây là một link mình search trong box “Thông báo chung”:

http://www.compchem.hcmuns.edu.vn/chemvn/showthread.php?t=1550&highlight=việc+làm

Ngoài ra, nếu có thể liên lạc được với mấy anh chị trong văn phòng khoa, nhờ mấy anh chị post hết tất cả các thông tin tuyển dụng dán ở bảng thông báo Khoa thì hay nhỉ !

Thân ! :nhau (

em thấy diễn đàn của mình có mười chủ đề của những bài trả lời được hiện diện ở đầu trang. em nghĩ nếu tăng lên được là 15 thì sẽ dể dàng cho việc theo dỏi chủ đề được xuyên suốt hơn. vì nếu 15 chủ đề thay cho 10 như hiện nay thì một nhưng người lên mạng không thường xuyên nhất là những người khôgn có ADSL ở nhà thì theo ít bỏ qua nhiều topic chưa đọc mà không phải lục lại thừ diễn đàn đỡ tốn nhiều thời gian hơn.

Đúng là diễn đàn của chúng ta không có phần xem bài viết mới kể từ lần cuối bạn viếng thăm, bạn chỉ biết có bao nhiêu chủ đề và bài viết mới kể từ lần cuối đăng nhập bằng cách xem ở bên dưới, phần thống kê diễn đàn. Bạn có thể khắc phục nhược điểm này bằng cách xem top 10 những bài viết mới nhất, hoặc kéo xuống sẽ thấy mỗi mục đều có bài cập nhật cách đây bao nhiêu phút (tiếng, ngày, tuần). Dựa vào đây bạn có thể biết mục nào có bài mới mục nào không. Và những bài bạn chưa xem đều được in đậm. Nhưng tốt nhất là bạn nên xem những mục mình quan tâm, rồi sau đó xem những mục khác, nếu lần nào vào cũng phải xem hết tất cả những bài post thì e rằng sẽ loãng, không phải là 1 diễn đàn học thuật nữa. Mới đầu vào mình cũng không quen với cách xem này, và ban đầu chỉ có 5 bài mới nhất thôi nên càng khó khăn hơn (hình như số lượng bài mới xem được phụ thuộc vào số thành viên post trên 300 bài). Nhưng dần dần cũng quen, bạn nên khám phá kiến thức theo topic quan tâm hơn là xem bài post theo thời gian. Một số kinh nghiệm, hi vọng chia sẽ được với bạn. Thân!

Em đang gặp 1 số rắc rối về việc chỉnh sửa thông tin cá nhân Đặc biệt là việc sửa chữ kí lỗi: a slight problem with database không hiểu

Diễn đàn của chúng ta có nên mở thêm 1 box “Hóa môi trường” nữa ko a e nhỉ ? :mohoi ( . Các a e cho ý kiến với nhé. :cuoi (

( Moi đang học hóa môi trường do thầy Cù Thành Long dạy. Theo thầy truyền đạt thì ở khoa hóa ĐH KHTN Hà Nội đang có ý & sẽ mở thêm chuyên ngành hóa môi trường sánh vai với 4 chuyên ngành vô cơ, hữu cơ, phân tích, hóa lý. Hóa môi trường có tầm quan trọng và hot như thế nào thì các a e đã từng học qua hoặc đọc qua các tin tức - thời sự nóng bỏng về môi trường chắc chắn sẽ hiểu đúng ko nè ?! :mohoi ( :cuoi (. BQT & pác BM xem sao nhé. Moi bít là với đk hiện nay thì sẽ rất khó khăn cho việc mở thêm box hóa môi trường vì pác BM đang trong giai đoạn chiến đấu khốc liệt, việc tuyển mod cho box mới này cũng ko fải là dễ nhưng chúng ta hãy cố gắng hướng sao cho “thuận anh, thuận ả, thuận cả đôi đàng” vì hóa học & môi trường là 2 yếu tố ko thể tách rời mà đúng ko các a e?! :cuoi ( )

Mấy anh ơi Hình như diễn đàn không cho đổi Password Không có gửi pass vào email

Mình cũng đã nghĩ việc này từ lâu, lúc cô Lan trong bộ môn Hoá lý mở chuyên ngành nhỏ “Hoá môi trường”, thế nhưng xét thấy diễn đàn ta vẫn chưa có topic lẫn member tham gia vào topic này ! Do vậy hiện tại ai có ý tưởng, bài post, topic gì về Hoá môi trường cứ post vào Kiến thức Hoá lý, và khi thấy cũng đủ topic mình sẽ create box “Hoá môi trường” cho anh em thảo luận.

click vào “Tin nhắn của bạn”, chỉnh sửa password, sau đó update (lưu ý nó sẽ báo lỗi technical gì đó, nhưng yên tâm vì đã update successful) :nghimat (

Mình góp ý một chút là gần đây diễn đàn post nhiều thread hỏi bài tập quá, trước đây mình cũng còn hăng hái giải, và sau này thấy 1 số thành viên cũng rất nhiệt tình giải bài, nhưng tình trạng này kéo dài hoài thì member chemvn trở thành cái máy giải bài tập mất. Ít nhất người hỏi ngoài chuyện post đề rõ ràng thì cũng trình bày vài dòng rằng hướng suy nghĩ của mình ntn, tại sao không giải được… để chứng tỏ rằng ít ra mình cũng có suy nghĩ, chứ đọc đề không biết làm (hoặc làm biếng làm) rồi post lên để đó, thêm vài dòng gấp lắm, em đang cần, trả lời nhanh nha là 5 phút sau có người trả lời ngay. Diễn đàn chúng ta đang nâng chất học thuật nên xin góp ý hạn chế tối đa tình trạng hỏi bài kiểu này!

cho minh hoi tai sao chu de cua minh lai khong co ai tra loi het vay? lam sao de kiem soat bai viet cua minh

Chủ đề của bạn ko fải ko có trả lời mà là chưa có trả lời —> từ từ sẽ có, bạn bình tĩnh nhé :cuoi ( Bạn có thể kiểm tra, xem các bài viết của bản thân bằng cách click lên nick của bạn rùi click tiếp vào dòng “tìm bài gời bởi kidvn3000”, “tìm chủ đề bắt đầu bởi kidvn3000” và xem … Good luck! :cuoi (

tại sao trong diễn đàn có nhiều file tải miễn phí nhưng mình lại không tải được vậy :ot (

Em có đọc thấy topic “Nâng cấp chemvn.net”. BQT “bật mí” cho a e bít đôi chút dzề dzụ dziệc nài dc ko ẹ ? Nghe thấy hưng phấn ghê…:cuoi (

Em vào diễn đàn chemvn.net thấy giống trang web của http://www.chem.hcmuns.edu.vn/chemol Hổng biết có phải 1 trang không vậy các ban. Mình hổng biết pos bài ở đâu.

Cái nì là 4rum mới do BM, aqhl, nguyencyberchem, thanhatbu_13 và các mem tâm huyết khác thành lập.
Bạn thik post bài ở đâu cũng được; đó là quyền tự do cá nhân của bạn, ko ai có thể xâm phạm! :mohoi ( :cuoi ( Nội tình sự việc xin mời BQT phát biểu cho tất cả anh em gần xa, thần dân hóa học được rõ kẻo có sự không hay… :nhau (

Xin mời BQT! :chaomung

Hi! Chemvn.net là forum chính thức của chemvn, nhìn tên là biết gùi. Mình cũng chỉ hoạt động ở đây thôi. forum chemol sẽ dành cho các bạn sv khoa hóa trường ĐHKHTN trao đổi về việc học, thông báo, đăng ký… Nên các bạn sv khoa Hóa trường ĐH KHTN TPHCM phải thường xuyên vào forum chemol để có thể có được những thông tin cần thiết. Các bạn khác, chỉ cần vô chemvn.net Thân!

Mọi người cho mình góp ý tí: Dạo này có một số topic mà thành viên post bài dùng câu chữ mà mình không thể đọc được (viết tắt, viết không dấu, dùng ngôn ngữ nói,…), bắt nhìn và đoán mò nghĩa vậy chẳng khác gì đày đọa nhau cả. Mình không phải là quá khắt khe trong vấn đề này, chỉ khuyên các bạn post bài thì nên ghi sao cho rõ ràng dễ hiểu để mọi người còn đọc, hiểu ý và tham gia bàn luận được. Ngoài ra, diễn đàn chúng ta hiện nay đang biến thành một cái máy giải bài tập thật sự. Có một số vấn đề, câu hỏi, một số bài tập chỉ cần kiến thức căn bản hay tra cứu sách vở là làm được. Mình không hiểu vì sao họ không bỏ ra khoảng có 15 phút tra tài liệu thay vì vài ba ngày để post câu hỏi lên đây và chờ trả lời, vừa mất thời gian họ vừa làm loãng diễn đàn mình. Ý kiến của mình là những vấn đề, câu hỏi cơ bản hãy sắp xếp vào các topic (việc này hơi bị lý tưởng hóa và cần nhiều thời gian lắm đây…), ghi vào trong “nội quy” là: “hãy tra cứu thông tin mà bạn muốn tìm xem đã có trong diễn đàn chưa rồi hãy post topic đặt câu hỏi”. Mình biết ý kiến của mình hơi bị lý tưởng, khó thực hiện, thế nên mình chỉ dùng từ “khuyên” thôi. Góp ý để diễn đàn có thể tốt hơn.

sau mấy ngày không vào , la lẫm thế này? máy tính nhà hư vai ngày mà vào thi thấy 2 diễn đàn? vậy mấy huynh cho hỏi tham gia tập trung vào diễn nào nào đây? sau mói vào đã thấy choáng váng thế này? vậy diễn đàn cũ là comchem… đó à ! vậy diễn đàn này tập trung vào mục tiêu nào thế đặng biết đường thảo luận? cách thức post bài và hình cũng như cũ à?

Điễn đàn chúng là là www.chemvn.net , còn diễn đàn http://www.chem.hcmuns.edu.vn/chemus/ là diễn đàn chính thức của khoa Hóa trường tự nhiên. Và mục tiêu của diễn đàn chúng ta không có gì thay đổi. Cách thức post bài thảo tham gia 2 bên nếu em đủ sức :chaomung , Mà anh lấy tài liêuj rồi, em có yêu cầu gì thì báo. @ BM Một số mục trong hóa Ứng dụng đã bị khóa ở phiên bản cũ, sau khi nâng cấp thì mở lại ko được em coi dùm anh thế nào. (nước rửa chén) Nước rửa chén - Diễn đàn Thế Giới Hoá Học THân

http://chemvn.net/chemvn/showthread.php?t=3935

http://chemvn.net/chemvn/showthread.php?t=3946

http://chemvn.net/chemvn/showthread.php?t=3964

Napoleon9 vô đọc thêm mấy topic trên để nắm rõ tình hình chemvn nhé !

@ BM Một số mục trong hóa Ứng dụng đã bị khóa ở phiên bản cũ, sau khi nâng cấp thì mở lại ko được em coi dùm anh thế nào. (nước rửa chén) Nước rửa chén - Diễn đàn Thế Giới Hoá Học

Ah, những topic này chắc mình linh động … bỏ luôn, nếu thảo luận thì chắc tạo topic mới tiếp theo anh ạ, vì diễn đàn upgrade từ version cũ quá, sang version mới nên các vấn đề lỗi thread khó tránh khỏi. Em đã thảo luận với kĩ thuật viên hãng vbulletin rồi, nhưng nói chung hơi khó !

Thread tool của một số thread bị disable, đó cũng là một phần lỗi của diễn đàn ở version mới (ko tương thích version cũ), chứ ko phải do quyền moderator hay administrator hạn chế !

Anh em thông cảm và linh động khắc phục khó khăn nhé ! :bachma (