Đố vui

Mí kiếm được mấy câu hay hay đem lên đố mọi người:

• Trong rừng hoang có 2 con lợn đang sinh sống. Hỏi 10 năm sau thì có bao nhiu con lợn được sinh ra?
  • Ba đào một cái hố rộng 3mét, sâu 3,14 m. Hỏi trong hố có bao nhiu đất?

minh nghi la cha? co con lon nao vi bi san het rui` co nhiu dat hehe :suytu ( :suytu (

minh co the lam wen voi linsaylinh duoc hok vay,m cho hoi ban hoc lop may roi,neu la lop 10 thi bang minh do

chắc chắn cái hố chả có tí đất nào, có đất sao thành cái hố

Tui nghi sau 10 nam k co con lon nao ca vi rung bi chay thanh heo quay ca rọi

hố ko đất mới là hố lợn 10 năm sau chết rùi còn sống sao dc :matheo(

vậy đến mình đố lại ngen Hành động này là gì:"nắc nắc lên buồng, nắc nắc xuống buồng.(ko được nghĩ bậy)

cái thuyền đúng ko :ot ( :bepdi(

Ò mọi người nói đúng đó!!! ^^ Nhưng nếu mí tháng sau cho ra mí con lợn???

Cái này là hành động mà, đó là hái dừa Nắc nắc lên tới buồng dừa, nắc nắc xuống buồn dừa.

hihi

người ta hỏi 10 năm sau có bao nhieu lợn con sinh ra mà. chứ đâu phải chết đâu. nếu mình ko lầm thì ko có con nào sinh ra hết. vì 2 con lợn trong rừng đều là lợn đực cả. làm sau mà sinh :leuleu (. hoặc nếu là 1 cặp lợn thì sống ko quá 1 năm. bị nạn săn bắt trộm động vật rừng :nhau ( hihi

oà đúng ùi!! Đố tiếp nha: Mẹ có cánh nhưng ko biết bay, con có cánh thì bay vèo vèo??? Cái gì đây

• Tèo có 5000 VNĐ , nó đi mua đồ dùng học tập. Nó định mua 1 quyển vở 2 nàgn , bút chì 1ngàn, cái nhẫn vỡ 500, cái tẩy 500. HỎi nó còn mí ngàn?

Còn nguyên, tại định mua thui chưa có mua, còn câu kia bí, kaka!!

còn 3 cấy đã thổi 7 cây kia cháy tiu òi

Mẹ là cánh cung, con là cung tên, đúng không Đố mọi người nè:Hành động gì sau đây tam thủ, lục nhãn, bát chi,nhất vĩ

3 thủ 5 nhìn 8 chạy =>…

dịch nè:3 đầu, 6mắt, 8 chân+tay, 1đuôi. Đố cả nhà đó…

hành động mà… Đáp án nè:2 người khiêng 1 con lợn…he he

mình cũng xin góp vui một câu : con người mình ngoài đầu ra còn có mấy cái đầu? hi hi

còn có 2 cái đầu. nếu đó mẹo thì có 4 cái dầu