Vacuum Liquid Chromatography: Sắc ký cột sử dụng áp suất chân không

Xin hỏi có bạn nào biết về sắc ký cột vacuum liquid chromatography? mình cần tìm hiểu về loại này để tinh chiết 1 hợp chất thiên nhiên nhưng trước giờ chưa làm sắc ký cột bao giờ nên không nắm rõ lắm. Bạn nào có kinh nghiệm thì giúp mình với nhé! Mình cám ơn nhiều!

Hi bạn! sắc ký lỏng áp suất thấp (chân không) không có gì phức tạp cả, với sắc ký lỏng cao áp: dùng bơm đẩy dòng dung môi đi qua cột, nên áp suất trước cột phân tích cao! còn sắc ký lỏng chân không: dùng bơm hút chân không sau cột để tạo chênh lệch áp suất, như vậy dung môi cũng đi qua cột nhanh hơn, nên quá trình tách nhanh hơn thôi! tài liệu mình sẽ kiếm gửi bạn sau!!! thân chào!:014::014::014:

cám ơn bạn complex chemistry nhiều nhé, tại trước giờ mình ít làm về sắc ký lắm, và sắc ký cột thì never luôn, lần này cần dùng mà chưa biết gì nên mới hơi mù mờ. Bạn tìm được tài liệu thì gửi cho mình ha. Đây là địa chỉ email của mình: nkhanh84@gmail.com.

mình có một tài liệu về cái này nhưng duôi djvu. bạn lên mang download thêm phần mền này để đọc nha. http://www.mediafire.com/?547061gab2ao4za