Từ điển Hóa học

Từ điển Hóa học

http://cancerweb.ncl.ac.uk/omd/

Cách trình bày đơn giản, Website chứa một lượng lớn khá đầy đủ các từ chuyên môn về Hoá học. Từng từ được phân loại theo nhóm chất Hóa học, giải thích các tính năng và mục đích sử dụng thông thường của chất. Trong các định nghĩa của tên chất cũng có liên kết đến các từ chuyên môn khác, nhằm giúp bạn có được hiểu biết rõ hơn về từ loại cần tra cứu.

chào bạn tôi là thành viên mới của diễn đàn này nên rất bỡ ngỡ về việc truy cập và tham gia thảo luận tôi thấy bạn cho chúng tôi biết về trang web này nhưng cho tôi hỏi vào trang web này có phải đăng kí gì không? và cách tra cứu như thế nào vậy mong bạn chia sẻ và giúp đỡ tôi với cảm ơn trước nhé :mohoi ( :mohoi ( :mohoi (

ko cần phải đăng kí gì cả ! đây là một dạng từ điển online, nhưng của medicine, chứ ko phải của chemistry ! Mình đã thử tra một số từ bên chuyên ngành hoá thì nó pó tay ! nhưng cứ thử đánh vào mấy loại thuốc thì đếu okie ! bạn chỉ cần insert từ mình cần tra cứu vào ô trống duy nhất (search OMD), xong nhấn enter là được ! :batthan (

chài ơi vậy có ai bít nơi nào tra từ điển chuyên hóa thì chỉ cho tui nhé

nếu bạn nobitin cần thắc mắc về từ dịch thì có thể hỏi trực tiếp thầy cô trong trường hoặc thầy cô hướng dẫn, nếu không bạn có thể post lên diễn đàn từ cần dịch hoặc đoạn văn cần dịch của bạn để các thành viên góp ý. Vì hiện nay chưa có từ điển hóa học nào có thể dịch trọn vẹn hoàn toàn từ mà chúng ta muốn tìm. Có lúc từ điển rất hữu dụng, nhưng nhiều lúc cũng pó tay.