Trao đổi Lý thuyết Hoá vô cơ

Chẹp chẹp, anh Khánh giỏi ghê, đoán đúng 4,5/5 câu (vì câu 4 chưa rõ ràng), khâm phục thật.

Nếu đã đúng rồi thì xin tất cả mọi người chuyển sang 5 câu mới nữa nhé, còn nhiều lắm à.

6-Muối gì chế oxi Ở trong phòng thí nghiệm Là những chất dễ kiếm Có bán trên thị trường. 7-Muối gì có tính độc Nguy hiểm đến chết người Đôi khi sơ xuất nhỏ Trả giá bằng cuộc đời 8-Muối gì cùng tinh bột Từ ko màu thành xanh Ta dùng để nhận biết Khi ôzôn tạo thành 9-Muối gì chống còi xương Khi trẻ nhỏ chậm lớn Luyện thành những hạt cốm Màu trắng tinh ngon lành 10-Muối gì gọi “bột nhẹ” Thường dùng làm phụ gia Cho cao su dược phẩm Kem đánh răng trong nhà

Ơ hay nhỉ ??? Tại sao hỗn hợp nước đường và nước muối lại ko uống được, bạn ko biết ôrêzôn sao !!! :batthan (

Mình cũng nghĩ đây ko là pư hóa học vì nếu nó là phản ứng hóa học, chắc chắn đề bài nó phải cho sau khi úp như vậy thì cho vô 1 dd nào đó, thấy tc khác thường của Cu hay Fe. Đây có lẽ chỉ là chuyên ngành vật lý, về sự dịch chuyển e đơn thuần mà thôi.

Mình nghĩ đây ko có pứ xảy ra. Đây là 2 mảnh kim loại mạ Kim loại thì ko thể pứ với kim loại được. Nếu ai nói có pứ xin giải thích rõ cho em học hỏi thêm ^^

Có công thức nào tính được thời gian phản ứng => khối lượng sản phẩm được tạo thành không vậy? VD : Cu + 2 HCl = CuCl2 + H2 . trong thời gian bao lâu để hoà tan 1kg Cu ? :danhmay (

câu thứ nhất:AgNO3 câu thứ hai:AgBr câu thứ năm:Zn3P2 câu thứ6:KMnO4 câu thứ 8:KI câu thứ 10:CaCO3 em chỉ có thể trả lời chừng ấy thôi.Anh xem em trả lời như vậy đúng chưa? :quyet (

Ak, pứ j` mà kì ôn dzị CT bạn hỏi thì có nhưng đó phải dựa vào hằng số cân bằng

cái này đâu phải là phản ứng thuận nghịch mà hằng số cân bằng ko có 1 lý thuyết nào có công thức tính nó cả tuỳ đề bài cho thui chứ cái chậm cái nhanh sao biết dc

Bất cứ pứ nào cũng là pứ thuận nghịch nếu xét về mặt động học, pứ là 1 chiều cũng là pứ thuận nghịch nhưng K của pứ rất lớn và K-1 của pứ rất nhỏ, mặt khác, K phụ thuộc vào t*, khi tăng t* thì k sẽ thay đổi, do đó bạn có thể sử dụng CT Arrhenius để tính K, kô có pứ nào hoàn toàn bất thuận nghịch đâu bạn ạ

mình chỉ thấy phản ứng thuận nghịch mới có hằng số cân bằng thui chứ bởi nếu ko nó chỉ có 1 chiều thui còn cái kia họ đề bài phải cho mốc thời gian cụ thể chứ :doivien( mình chưa thấy bao giờ k áp dụng với ko thận nghịch để xem đã :nghimat (

Nitơ luôn là phần khó mình muốn biết các phản ứng và tất cả trường hợp xảy ra HNO3 +So2=> và các phưng trình HNO3 khó khác ai có thì post hộ

Ozon là một dạng thù hình của oxi.Ở những một số điều kiện thích hợp, ozon có khả năng phản ứng mạnh mẽ hơn nhiều so với oxi. Song có một số điểm khác nhau về tính chất hóa học giữa hai dạng thù hình này, mà mình vẫn chưa biết hết.Mong bạn bè trong 4from, ai biết xin chỉ dùm mình. mình đang chuẩn bị làm bài semina,nên mong rằng bạn nào biết xin trả lời dùm mình nhé. Mong sự hỗ trợ của tất cả các bạn.

ozon có tính oxi hóa mạnh hơn O2. Ví dụ như có thể tác dụng được với Ag điều kiện thường

2HNO3 + SO2 -----> H2SO4 + 2NO2 NO2 thì cũng có thể là NO nhưng No2 có lẽ hợp hơn

6: KClO3 hay KMnO4 nhỉ?2 cái này mua được mà 7: muối xianua 8: KI 9: CaCl2 hả? 10: CaCO3

À, HoahocPro chính xác được 80% rùi đó, chỉ còn mỗi câu 9, nghĩ lại xem nha.

Các Pác giúp em với :chui (

Trong cốm trẻ em linh thấy có chất calcium gluconate, nhưng chẳng rõ công thức nó thế nào? _