Trao đổi Lý thuyết Hoá vô cơ

ion Fe3+ làm máu màu đỏ còn Mg2+ mới làm DIỆP LỤC có màu xanh… mong bạn đừng nhầm lẫn và chuyện màu là do sự phản xạ ánh sáng đúng bước sóng thôi <cái này nói suông thì được rồi> còn mọi vấn đề xin bạn tìm box màu của hợp chất vô cơ trên box vô cơ của đại học mà tìm hiểu kị

Fe2+ nhạt đến mức không màu luôn ku hỉ ^^

Òa đúng òy, mí bữa mà khánh làm thí nghiệm thì dd Fe2+ thấy kô màu chứ có lục nhạt nèo đâu. Câu hỏi dzui dzui: tại sao khi nhúng đũa Pt vào dd Na+ và K+ òy đung trên ngọn lửa kô màu thì ta thấy màu đặc trưng của các ion đóa

chuyện màu sắc của các ion theo tớ còn tùy nồng độ, Fe3+ nếu đặc thì có màu nâu đỏ ,mà loãng thì vàng nâu. Tùy nồng độ thì sự phản xạ ánh sáng sẽ mạnh yếu khác nhau. Vả lạI bạn nói đun trên ngọn lửa ko màu thì hơi vô lý vì thực tế là khi đun nó thì ít nhất ta cũng thấy màu của chất đốt chứ làm sao mà ko màu.

Òa, do cái nì là ghi theo lí thuyết, thực tế là đốt trên ngọn lửa đèn cồn, :D, só dzi

Tìm ứng dụng của chúng trong cuộc sống càng nhiều càng tốt.Cần gấp!!!Tối Cn phải hòan thành để nộp cho cô. Axit fomic a.stearic a.benzoic a.oxalic a.phtalic a.malonic :art ( :art ( :art (

bạn muốn tìm nhanh thử vô bách khoa toàn thư và có thể các web site nước ngoài

có ai biết CTHH của kim cương không :danhmay (

Muối iot là NaI hay I2 ?

tất nhiên là NaI rồi

theo mình thì câu hỏi này bị thừa, CTHH của kim cương thì là C chứ còn gì nữa

I2 là chất độc đó em. Hồi bữa thực tập bào chế anh đã có dịp “ngửi” nó rồi, do nó rất dễ bị thăng hoa, mùi khó chịu lắm. Hợp chất của nó (ở dạng I-, liên kết với các chất hữu cơ tạo thành Thyroxin trong tuyến giáp) mới cần thiết cho cơ thể.

theo mình CTHH của Kim cương là C nhưng nó có cấu tao rất khác với cacbon

nếu mình ko nhầm thì câu nói của bạn này có nghĩa là" theo mình CTHH của Kim cương là C nhưng nó có cấu tao rất khác với C" . đã là C rồi thì làm sao mà còn rất khác C được nữa

Vậy hình như các nguyên tố nhóm halogen đều là chất độc ?

các đơn chất Halogen đều là chất độc , mà hình như đặc biệt là Brom, em thấy thầy của em còn chả dám đụng vào món này…

Kim cương cũng như than chì là một dạng thù hình của Cacbon, nhưng kim cương có cấu tạo mạng tinh thể đặc biệt hơn, các liên kết rất bền và không có e di động nên kim cương rất cứng. Nếu nung ở nhiệt độ cao trong chân không thì KC chuyển thành than chì.

Sinh viên Việt Nam (đặc biệt là ngành liên quan đến Hoá) rất “dũng cảm”. Chất độc vẫn cứ sờ, ngửi,… Thật ra anh cũng chẳng muốn đâu, nhưng bài thực tập yêu cầu sử dụng các chất đó, thì ít nhiều gì cũng nhiễm một ít các em à. Dạng đơn chất của Halogen thì khá độc với cơ thể, nhưng hợp chất của nó thì quan trọng lắm. Trong người chúng ta luôn có F-, Cl-, I- và có thể có Br- nữa. Thiếu chúng là không xong đâu.

tất cả các halogen đều độc cả iốt.Muối iốt mà chúng ta dùng thường ngày không phải là NaI đâu mà là KI hoặc KIO 3 đấy

cái này ghe mới quá chừng tim thận nhân tạo thì em có nghe qua còn máu nhân tạo chưa nghe bao giờ ai biết có dụ này đăng bài cho em tham khảo với nha