Tìm hiểu về hoá lượng tử ứng dụng

BM đang cần một số tài liệu về hoá lượng tử ứng dụng, nhất là lượng tử ứng dụng trong hoá hưũ cơ và ứng dụng trong sinh hoc. Trong 4rum có ai học chuyên về cái này không nhỉ!!! Bạn nào có những sách nói về vấn đề trên có thể share cho BM được không?? Thanks!!! :quatang(

môn này trường có 2 nguoi rất giỏi 1_thầy Bùi Thọ Thanh: thấy rất thích sv hỏi thầy và những sv muốn nghiên cứu theo hướng nạy 2_Cô Phạm Trần Nguyên Nguyên: cũng rất khá về chuyên môn và nhiệt tình đây la 1 môn rất hay, tiếc là mình ko giỏi để ko hiểu hết cái hay của nó. chcú sức khỏe.

BM đang nghiên cứu sâu về thuyết vân đạo biên (FMO), trong 4rum chắc nhiều người biết thuyết này. Nên BM dự định sắp tới, BM sẽ mở một thread để chúng ta thảo luận về FMO theory, Mong các bạn có thể nhiệt tình ủng hộ. đây có thể coi như một seminar về FMO. Chúc vui!!! :dracula ( :dongtopic :doivien(

FMO là chìa khóa mở ra sự lý giải cho nhiều hiện tượng kỳ thú trong hóa học cổ điển và hiện đại. BM hãy sớm khai mạc thread để mọi người cùng thảo luận

Mình cũng muốn tìm hiểu kĩ hơn thuyết Vân đạo biên, hồi trước mình tính tóan và giải thích hiệu ứng Anome (anomeric effect) trong dẫn xuất vòng tetrahidropyran, cũng giải thích bằng thuyết này, nhưng cũng tự mò cà chính! nếu mở topic này thi hay đây! Còn tài liệu phần này mình có cuốn “Động học của các quá trình Pứ” của thầy Thầy Đặng Ứng Vận một prof rất nhiệt huyết và cực siêu!! nêu cầu mình sẽ photo và gửi! :yeah ( :yeah (

bạn này, bạn có thể photo và gửi cho mình được ko. Nhưng làm sao nhận đây.

Nếu là cuốn Động lực học các phản ứng hóa học của thầy Vận thì mình có thể cho bạn mượn.

thanks, nhưng làm sao mượn đây?? bạn tên gì, học khóa nào? địa chỉ ở đâu hay hẹn ở đâu để mình gặp bạn mượn.???

Cả ngày thứ 4 tuần này, sang bên trường Sư Phạm, vào phòng TN Phân Tích Hóa Lý ở dãy G. Có người sẽ đưa cho Tú.

BẠn hỏi thầy Hưng đẹp trai nhất Khoa Hóa Sp là có người mang sách cho bạn.hìhì @n2h : Sau khi Phương về BMT ,phòng thí nghiệm PT có ai chưa anh.,có gì để em chân với. :liduc(

thanks bạn. mình đã có cuốn đó. khỏi mất công mượn bạn. dù sao cũng thanks