PPR (polypropylen random)

Mình đang tìm hiểu về PPR nhưng tìm trên mạng chỉ tìm thấy 1 dây chuyền sản xuất và 1 số đặc tính của nó còn quá trình trùng hợp (Hóa tính) và những tính chất vật lý của PPr hầu như không thấy ai đề cập tới. Vậy bạn nào biết về quá trình trùng hợp và thành phần ra sao có thể giúp mình được không vì hiện giờ mình mới chỉ biết là nó có thể có công thức - P - E - E - P - P - P - E - P - . Mong các bạn chỉ giáo :24h_081:

Mong các anh chị và các bạn giúp đỡ mình với được không ? Cảm ơn rất nhiều. :24h_046:

Hi haichaulong,

Polypropylene random như cấu trúc bạn đưa thực ra đó là ethylene propylene random copolymer.

Bạn vào google dùng từ khóa “ethylene propylene random copolymer” sẽ tìm thấy nhiều thông tin cần thiết.

thân.:hutthuoc(

Trước tiên mình xin cảm ơn bạn rất nhiều, mình sẽ cố gắng tìm thêm xem sao, nếu có gì không biết xin giúp đỡ. :24h_092:

hi C.H.V Mình đã tìm và kết quả là :

• Có một ít có nói sơ nhưng toàn là tiếng anh (ngu trùm)
  • Có file đính kèm nhưng không có tài khoản hoặc thu phí (tiếng anh lun)
  • Và cuối cùng là không thu thập được gì cả. Vậy bạn hay thành viên nào của diễn đàn biết đôi chút về PPR có thể giúp mình được không. Cảm ơn rất nhiều. (Tại đang cần để hoàn thiện bài tiểu luận về polymer, sắp hít hạn rồi)

Có ai giúp mình với được không? Cảm ơn các bạn đã quan tâm tới đề tài. :014:

e có một quyển hanbook về polyproylene và compozit của nó. tất nhiên là có trình bày các dạng của PP rùi ( trong đó có cả dạng PPR) nếu bác nào muốn tìm hiểu thì mail cho e. e gửi cho. địa chỉ mail của e là maiduchuynh@gmail.com. mong được trao đổi với mọi người.