Phan Ung Khu

Co 1 bai tap nhu the nay. Khi cho (R)-2-bromobutane tac dung voi KOHd/ancol/t0 thi biet rang pu dien ra theo co che E2 la 60% va theo co che E1 la 40%.Xac dinh ti le dong phan E,Z cua buten-2. Minh ko biet la khi xac dinh E,Z minh co tinh duoc ti le E,Z cu the hay ko.Va co the co buten-1 hay khong khi khu E1.

Theo nhu minh biet,thi phuc cis co nang luong cao hon phuc trans va nhu vay sp chu yeu se la E trong ca 2 loai E1,E2.Cac sach noi rat chung chung,ko noi ro la nhu the nao.Ko biet co dung hay khong.

Cam on moi nguoi truoc.

Cho (R)-2-bromobutane tác dụng với KOHd/ancol/to thi biết rằng phảnu ứng theo E1 la 40% con theo E2 la 60%.Cho mình hỏi là mình có thể xác định tỉ lệ đồng phân E,Z của buten-2 không? Va nếu được thì tỉ lệ % là bao nhiêu.Và có thể có buten-1 ko? nếu có thì tỉ lệ là bao nhiêu? Cho mình càm ơn trước.

biết được chết liền bản thân trong mỗi phản ứng E1 và E2 nó cũng tạo ra cấu trúc khác nhau thông qua các trạng thái chuyển khác nhau biết được trạng thái chuyển nào chiếm bao nhiêu phần trăm làm sao được mình chịu không tính được

su tao thanh sản phẩm Cis hay trans nó phụ thuộc vào trạng thái chuyển tiếp và tính bền nhiệt động học của sản phẩm có 2 loại sản phẩm ưu thế là sản phẩm động học và sản phẩm nhiệt động học cái này bạn muốn tìm hiểu kĩ thì xem trong cuốn " Giáo trình cơ sở lý thuyết hóa hữu cơ " của thầy Thái Doãn Tĩnh— do nhà XBản Khoa học kĩ thuật phát hành. nếu hieu duoc hết thì bạn thấy cuỗn sách này hay lắm đó và nó giải thích cho bạn nhiều vấn đề liên quan đến sản phẩm bền, quy tắc chọn lọc phản ứng…vv

Vậy thì tại sao 1 số trang web và 1 số sách nói rằng đối với pư trên thì E2 sẽ xảy ra với tỉ lệ 4:1 của butene-2 và butene-1.Và tỉ lệ trans-cis là 6:1.Có phải là trong wá trình người ta tiến hành phản ứng thưc tế thu được như vậy hay sao.Còn về E1 thì chịu,chỉ biết rằng butene-2 nhiều hơn mà thôi.