Nhôm hidroxit

Em đang nghiên cứu về nhôm hidroxit và các pp điều chế nó. Anh chị cho em hỏi em có thể tìm thông tin ở đâu ạ? Các thông tin cơ bản em có rồi, chỉ cần thêm cấu trúc tinh thể, hằng số mạng, các laọi liên kết trong đó. Em tìm trên mạng quá trời mà ko có, tìm trong hóa vô cơ của thầy Hoàng Nhâm cũng ko thấy! Và nếu có thêm phân loại, ứng dụng nữa thì tốt quá.

Và cả các chỉ số như anfa, gamma đứng trước có ý nghĩa gì ạ? có thể đọc tham khảo ở đâu để hiểu rõ thêm về nó ạ.

Mong các anh chị giúp, em học vật lý nên hóa học còn nhiều cái chưa biết!

em đọc thấy nó có tính chất hóa lý khác nhau do có nhiều cấu trúc. hix, ai rõ về vấn đề này giúp em với

Hi, hình như bro muốn hỏi là Al2O3. Xem lại kỹ xem câu hỏi của bro nhé THân

ko ạ, chính xác là em đang tìm thông tin về nhôm trihidroxit. Em mới tìm thấy 1 cuốn sách và biết rằng nhôm hidroxit khi điều chế ra được là ở dạng vô định hình, còn tồn tại trong tự nhiên ở quặng gibbsite thì lại ở dạng tinh thể.

Ai có thêm thông tin về nhôm hidroxit mình cùng thảo luận? về ứng dụng, tính chất, thù hình???

cái này có vẻ gay đây .Thêm thông tin chi tiết thi pm tui

vậy cho mình hỏi bạn điều chế Al(OH)3 đi từ nguyên liệu ban đầu là gì ? nếu điều chế trong phòng thí nghiệm ? hay điều chế từ quặng bauxit ? có gì bạn liên lạc qua email : hungcuongvc9@gmail.com mình sẽ gởi thông tin chi tiết cho bạn