Mình là sinh viên năm nhất các bạn giúp mình với

:3:Chào các bạn thành viên Chemvn.Mình là thành viên mới của diễn đàn, đây là bài viết đầu tiên của mình.Có gì sai sót các bạn cứ nhiệt tình đóng góp ý kiến nha.Mình tên là Hà,mình cách xa các bạn gần 2000km,mình học sư phạm hóa,năm nay là năm thứ nhất mình muốn trao đổi với các bạn về việc học hành.Vào năm thứ nhất mình hơi bỡ ngỡ,và cảm thấy việc học hơi vất vả.Các bạn năm trước có thể chia sẻ cho mình và các bạn khác giống như mình một vài lời khuyên nhé,Cảm ơn các bạn nhìu…nhìu:24h_033:

[spam] bán kính Trái đất là 6380 km, chu vi là 40.087 km, nửa vòng Trái đất là khoảng 20.000 km, như vậy bạn cách bọn mình nửa vòng Trái đất, bạn đang ở US huh? :013:

[QUOTE=tigerchem;32598][spam] bán kính Trái đất là 6380 km, chu vi là 40.087 km, nửa vòng Trái đất là khoảng 20.000 km, như vậy bạn cách bọn mình nửa vòng Trái đất, bạn đang ở US huh? Mình ở ngoài bắc.Xin lỗi mình viết thừa 1 số 0.chính xác là khoảng 1783km :24h_033::khoa (

Hỳ.Mình ở Hải Phòng,thi xong rùi mình cảm thấy rất thoải mái.Không khó như mình nghĩ,cố gắng là qua được thui.Bạn cũng ở miền Bắc phải không.Rất vui vì được làm quen với bạn!:24h_122:

học năm nhất vẫn chưa vào chuyên nghành nhiều nhưng các bạn phải cố gắng ngay từ đầu.đừng nghĩ rằng năm nhất mà xem thường không chịu học sau này sẽ hối hận đó. cố gắng lên. :24h_103:

ngoài việc học chuyên ngành các bạn còn phải học anh văn cho thật giỏi nữa, ngoài ra phải thường xuyên đọc sách báo ,tạp chí liên quan đến ngành mình nữa.tặng bạn trang web hóa học:http://www.hoahocvietnam.com
mình là Kha SV nam 2 khoa hóa KHTN TPHCM