khả năng xúc tác của nguyên tố D

chào các anh ! Em đang làm đồ án nguyên cứu nhôm oxit và khả năng xúc tác nhôm oxit . hiện tại em đang gặp khó khăn trong vấn đề . em không hiểu tại sao " nguyên tố D lại có khả năng xúc " , khi ta tẩm lên nhôm oxit lại trở thành chất xúc tác có hoạt tinh cao . Như trong phần hướng dẫn đồ án lại có phần " tìm hiểu khả năng xúc tác của nguyên tố D " ( nguyên tố D là các nguyên tố nhóm phụ Vd : Ti , Ni …( ở đây cô có hướng dẫn mình tẩm Ni để tạo ra chất xúc tác có hoạt tinh mạnh )

• các anh và các bạn giúp mình nhé cảm ơn mọi người nhiều

Em thật là, em đã mở các thread nói về yên cầu này rồi, sao em không hỏi ở đó luôn, anh nhớ trong bài về chất mang, anh đã hỏi ngầm là em đã biết tại sao nt D dùng làm xúc tác rồi pk? em laih ko nói gì, bây giờ lại hỏi qua việc mở thread mới,hic, bắt tụi anh phải dọn dẹp hey đơn giản thôi, nt D có phân nhóm d, sở hữu nhiều trạng thái oxy hóa nên trong quá trình phản ứng có thể xảy ra các quá trình trao đổi electron nên ứng dụng trong lĩnh vực xúc tác oxy hóa khử, em nắm rõ xúc tác oxy hóa khử nhé Thân

xin lỗi anh nhé ! cảm ơn câu trả lời của anh anh có thể giải thích rõ hơn vấn đề này cho em được không . " các kim loại nhóm d có khả năng xúc tác là do chúng có các orbital d chưa bão hòa và do đó có thể tương tác với các chất tham gia phản ứng " - tại vì phần này nó liên quan nhiều hơn về cấu trúc hình học của nguyên tố D . anh giúp em với .

Cấu trúc hình học của nguyên tố D ??? Em phát triển vấn đề này đến đâu rồi, anh cũng hơi tò mò đó