Keo tụ hữu cơ

Xin hỏi các anh chị và các bạn trong diễn đàn có ai sử dụng hoặc biết các thông tin về các loại chất keu tụ hữu cơ sau đây không: Zetag 92, Alcomer 670, SNF Floeger FW 408, 319, 308; CP 312; FA 920SH.

Đây là các chất keu tụ (cationic hoặc anionic) trên cơ sở acrylamide.

Các thông tin muốn biết: Thành phần hóa học, định lương của chúng (thành phần của từng monomer), khối lượng phân tử, khối lượng riêng…

Đây là các chất keu tụ được sử dụng rộng trong xử lý nước thải, khai thác dầu…

Hi,

Zetag 92 là sản phẩm của hãng Allied Colloids Ltd.

Địa chỉ : PO Box 38, Low Moor, Bradford, West Yorkshire, United Kingdom, BD12 0JZ
Số Điện thoại: +44 1274 417000 Số Fax: +44 1274 606499

Alcomer 670 là của hãng Ciba (http://www.ciba.com)

Còn các hóa chất còn lại, bạn có thể vào trang nàyđể tra địa chỉ hãng rồi hỏi tới họ về thông số vật liệu ( technical data sheet).

Thân,

Teppi

Em cảm ơn Mod Teppi. Em cũng có vào web của các công ty sản xuất các sản phẩm trên, thức ra dưới các tên gọi khác nhau nhưng thành phần hóa học là gần tương tự nhau, em muốn chi tiết hơn một chút, nhưng rất tiếc các thông tin họ đưa ra rất ít, vd như polyacrylamide họ ghi là trung tính nhưng thực ra có thể chứa tới 2-3% -COOH, mà em lại rất quan trọng các số này, nên phần lớn là em phải đi xác định lại. À cho em hỏi, các hóa chất này ở Việt nam có sử dụng rộng ko anh?