Hỏi về nhựa u.PVC

Chào cả nhà! :010:Mình muốn biết về loại nhựa U.PVC,Mình thấy loại nhựa này được ứng dụng rất nhiều : cửa sổ, ống nước… công thức hóa học, các nguyên liệu, quy trình sản xuất…Có member nào biết chỉ giúp mình với. Thanks cả nhà

Hi Haitkd,

Nhựa uPVC (unplastisize PVC) là loại nhựa chịu nhiệt cao, có khả năng chống cháy tới 1000 độ C. Thanh nhựa uPVC chỉ nóng chảy ra chứ không bắt cháy.Nhựa uPVC khác với các loại nhựa thông thường, uPVC là một Polyvinyl Chlorua chưa được hóa dẻo gồm các thành phần: <dl><dd>+ Polymers Arylic -> tạo sự bền chắc, chiu va đập mạnh.</dd><dd>+ Nhóm chất ổn định -> giúp nhựa chịu được tác động của nhiệt và tia cực tím.</dd><dd>+ Chất sáp -> dùng trong quá trình tạo hình, cho thanh Profile có bề mặt nhẵn bóng.</dd></dl>Các ứng dụng của thanh nhựa chịu nhiệt uPVC là dùng làm ra các dòng sản phẩm cửa nhựa lõi thép cao cấp. Dòng sản phẩm uPVC gồm có cửa sổ, cửa đi, vách ngăn PVC, hàng rào nhựa bao quanh biệt thự hoặc nhà phố.

[RIGHT](Nguồn: [i][b]Wikipedia[/b][/i] ) [/RIGHT]

Thanks bác Moderator. Qua bác nói em cũng hiểu sơ sơ. Có một số chất em biết nhưng em thấy bác có nói đến “Chất Sáp” để tạo hình. em ko hiểu chất này lắm, Nó có phải là Paraffin hay làm nến không bác. Nếu dùng thì chất sáp này người ta dùng như thế nào hả bác? Em tưởng chỉ là nhựa u.PVC và một số chất hóa dẻo thôi chứ. Rất mong bác trả lời