Học Anh văn với con số 10

1. Mỗi ngày đọc to một đoạn văn khoảng 10x10 = 100 từ, cố gắng tìm chỗ không người để đọc to thành tiếng. Một ngày đọc đoạn văn đó 10 lần.
  2. Mỗi ngày quan sát 10 đồ vật, hành động quen thuộc và suy nghĩ xem từ tiếng Anh của chúng là gì, cố gắng nhớ càng nhiều càng tốt.
  3. Mỗi ngày viết 10 câu tiếng Anh với những từ mình mới học.
  4. Mỗi ngày nghe một đoạn tiếng anh (vào trong www.voanews.com) dài khoảng 1 phút 10 lần (ra Nhật Tảo mua máy MP3 về nghe, có 400ngàn cái 256Mb à, quá rẻ, nhưng rủi ro về chất lượng !!!) :it (
  5. Mỗi tối dành 10 phút trước khi đi ngủ để ôn lại những từ mình đã học, không cần cố gắng ghi nhớ chúng.
  6. Sau mỗi 10 ngày kiểm tra xem mình nhớ được bao nhiêu từ mới.
  7. Mỗi tháng thưởng cho mình 10 ngàn uống cà phê nếu mình nhớ được 30 từ. :yeah ( Chúc mọi người thành công. :chaomung

Điều quan trọng nhất là dám dũng cảm sử dụng tư duy của mình bằng tiếng Anh. Nếu các bạn không có dũng khí đó thì các bạn sẽ không đi xa được.

minhtruc oi, cách học English của bạn cũng hay lắm. Nhưng mình thấy sao học nhiều mà lại thưởng ít vậy ! Cho mình trả giá chút xíu nhe ! Cứ thuộc 10 từ là thưởng 10 ngàn được rồi. Vật giá leo thang mà ! Mỗi ly cafe cũng hết 20 mấy ngàn rồi (Rita). Thưởng như bạn biết bao giờ mới đủ tiền uống một ly cafe đây ! Đang thèm quá !!! :yeah (

Có bạn nào biết câu lạc bộ anh văn nào ở quận Thủ Đức -sài gòn không? giá tiền bao nhiêu và trình độ anh văn thế nào mới vô dược? nếu không có ở thủ đức thì ở trong thành phố cũng được

@ngoc danh : tại nhà văn hóa thanh niên. có English club vào CN hàng tuần. Free. Trình độ đa dạng. Có các program học grammar , voca và luyện nói.

ý TƯỞNG VỀ CON SỐ 10 XEM RA KHẢ THI ĐÂY!

CẦN CHO THÊM CON ĐIỂM 10 NỮA CHỨ NHĨ! :nghimat ( :nghimat (