Giúp dùm 1 số tài liệu tham khảo cho luận văn

Mình dg làm về đề tài “Nghiên cứu chế tạo màng oxit nhôm lên bề mặt thủy tinh từ hợp chất cơ nhôm bằng phương pháp sol-gel

Bước 1 : Tổng hợp Trietylaluminum (C2H5)3Al 6C2H4 + 3H2 + 2Al = 2(C2H5)3Al Mình đang bí vấn đề về hóa chất và cách tổng hợp hợp chất này, mong mọi người giúp đỡ.

Mới tìm ra thêm 1 cách nữa để có(C2H5)3Al là: 3(C2H5)2Hg + 2Al = 2(C2H5)3Al + 3Hg Ai biết các hóa chất này có bán hay không và nếu có thì mua ở đâu. Xin chỉ giúp

• Tổng hợp (C2H5)2AlOCOC2H5 trong dung dịch ete ở 20 - 100 C (C2H5)3Al + CO2 = (C2H5)2AlOCOC2H5

• Phân tích IR để xác định có phải là (C2H5)2AlOCOC2H5

• Phân tích DTA để biết nhiệt độ phân hủy các chất hữu cơ, dự đoán xem có biến đổi thù hình của Al2O3 hay không?

• Nung (C2H5)2AlOCOC2H5 đến nhiệt độ biến mềm của thủy tinh ( 600 - 650 C) rồi đem phân tích XRD xem có tồn tại Al2O3 hay không?

• Phủ màng lên bề mặt thủy tinh

• Nung các mẫu đã phủ màng đến nhiệt độ biến mềm

• Kiểm tra tính chất: độ cứng, độ thấu quang, độ mài mòn, kích thước hạt tinh thể

(SEM, TEM), kiểm tra sự tồn tại của tinh thể Al2O3 một lần nữa bằng XRD

My mail : thienan.bc@gmail.com

Xin chân thành cảm ơn sự giúp đỡ của các bác.:012:

Chào bạn bclbp,

Đáng tiếc là chúng tôi vẫn mong chờ lời hứa của bạn cách đây gần 2 năm (21 tháng 9 2008). Bài luận văn của bạn về sét biến tính thế nào rồi? Chúng tôi vẫn chưa thấy sự đóng góp từ bạn như đã hứa!

Thân,

Teppi

Xin vô cùng cáo lỗi vì sự sơ sót, mình vừa hoàn thành đề tài cách đây mấy tháng. Mình sẽ upload và share cùng các bạn những người quan tâm về vấn đề Pilllared Clay. Sẵn đây Mod cho mình hỏi mình có thể upload vào đâu hay up thẳng trong mục E Library.

Thân,:hun (

Hi,

Bạn có thể gửi bài vào trong này như bài post. Phần hình bạn up lên photobucket hoac image shack rồi dùng cong cụ [img] trong này để lấy hiện hình trong bài post của bạn.

Cách khác là up thẳng lên e library.

Thân,

Teppi