Giúp đỡ phân tích Asen và Sắt trong nước thải

ai có tài liệu về phân tích asen và sắt trong nước thải công nghiệp bằng phương pháp trắc quang,chuẩn độ không gửi cho e với. xin gửi vào hòm thư: fantasy_bn_2004@yahoo.com e xin cảm ơn anh chị.

• Xác định hàm lượng arsenic bằng phương pháp so màu với thuốc thử Silver:24h_092 diethyldithiocarbamate Arsenic tự do trong mẫu được khử về dạng hơi AsH3 sục vào dung dịch thuốc thử diethyldithiocarbamate tạo phức màu đỏ có độ hấp thu cực đại tại 535 nm. Thông thường để tăng độ chính xác cho phương pháp dùng cách thêm chuẩn.Dựng một số điểm với thể tích mẫu khác nhau, thêm vào mỗi mẩu 5ml As 1ppm chuẩn, lắc đều. Thêm 25 ml HCl, 1 ml SnCl2, 5ml KI, ổn nhiệt trong 12mins. Thêm 6g Zn, ổn nhiệt tại 60’C trong 12 mins, khuấy đều trong 16mins, thu khí vào bình thuốc thử pha trong CHCl3 cho tạo phức, tiến hành đo quang với dd so sánh là hh thuốc thử… Cãn nhiễu: antimony, sắt…xử lý: Antimony, phosphate, selenium, tellurium, iron, tin, copper, nickel tạo phức hay tủa không tan với KI bh trong MThydrochloric acid được chiết với p-xylene hoặc benzene. :24h_015:

:24h_092::24h_092::24h_092::24h_092:

có ai có tài liệu về phân tích hàm lượng sắt trong nước không vậy cho mình xin tham khảo đi nhé. cảm ơn rất nhiều. đặc biệt là mình đang rất cần các phương trình phản ứng của thuốc thử hữu cơ tạo phức màu với Fe(III).ví dụ : o-amino phenol; p-cresol; ete-β,β-diclorodietylic; dimedon;hydroxyhydroquinon; β-naphtoquinonlin;acid peri C10H9O3NSH2O; neo arpferon; p-phenetidin; acid 2,4-phenol disunfonic; acid pyrocatechin-3,5 disunfonic; acid sunfo salixylic; acid salixylic; tanin; n- tri butylamin; acid d,l-trihydroxyglutaric… ban nào có cho mình xin nhé cảm ơn.

có ai hiểu về phương pháp tách As(III) và As(V) bằng SPE ko, chỉ mình với. thanks nhiều nhiều