Đố vui

1 đống chuột chù= 1 chú chuột đồng>>>>> 1con :ngungay (

câu này dễ thui mừ, là tim đó chứ còn là gì nữa lại hỏi mọi ng 1 câu nhé: hum nay Trình ra ga để về quê, đang đi thì Trình va vào một em nhỏ, hỏi quê Trình ở đâu :24h_057:

I+II+III ta lấy một que diêm ở dấu cộng thứ hai thêm vào đằng trước II thì thành VI. I+VI-III phải bằng bốn hôk?

Câu 1 :có lẽ 2 tuần xong đưa ra pháp trường xử bắn luôn. Câu 2:làm gì còn tâm trí mà nhìn lắm sâu như vậy.

bài 1 nè -I +II+III là đáp án hay nhất

Hỏi mí bạn 1 câu nhé : Có 1 cái xô nước hình Trụ đáy hình tròn chứa đầy nước , bỏ 1 cục xà bông SafeGuard vào xô nước , cục xà bông chìm xuống , vậy có cách nào để bỏ cục xà bông vào mà nó nổi lên trên mặt nước mà ko bị chìm hok ??? Hì hì !!

nung cục xà bông cho nó nóng lên

cho thêm nhiều muối vào xô nước, cách này chắc được chứ hỉ ^^

Cái này giống như trứng gà luộc nổi trên mặt nước ấy mà

Nếu mình nhớ không nhầm là thêm muối vào thì cục xà phòng nổi lên!!! Cái này có trong sách phổ thông thì phải

minh nghi cái lũ sâu mà bạn nói đến đấy thì chắc là chỉ nhìn sâu ngó ngoáy trong quả táo là đã thấy ghê rồi chắc thấy nửa con sâu thì lần sau ko dam ăn táo nữa he he …

Thế thì mình đố các bạn thí nghiệm nhỏ này nhé:Gọt đầu 1 lượng nhỏ đầu diêm,rồi cho vào 1 cái chai,đổ 1 ít thuốc tấy vào chai,lắc đều rồi đổ dd thu đc vào 1 cái cốc nhỏ,lập tức dd sẽ phân thành 2 lớp,dùng xi lanh hút lấy hỗn hợp ở bên trên,tắt đèn đi thì thấy phát ra ánh sáng màu lục rất yếu,rồi tiêm đều nó vào các mặt 1 quả cà chua,sau đó lấy dd H2O2 đ tiêm vào thì khi để trong bóng tối nó sẽ phát sáng rất đẹp.Mời các bác giải thích hiện tượng nhé

Mình xin được trả lời câu 1,2 Câu 1 là phạm nhân buôn ma túy sl lớn và giết người bị xử bắn nên phạm nhân còn lại đc chuyển đi phòng giam khác Câu 2 : có nhìn thấy trăm con sâu cũng không sợ bằng khi ăn mà thấy chỉ còn nửa con sâu, lỡ ăn mất nửa kia!^~^

câu 2 : nửa con sâu đáng sợ nhất câu 3: con voi con câu 5: cái tay đau nhất câu 6: ko dùng ngón nào cả, dùng cái muỗng

thằng đổi = đồi thẳng= đồi ko cong= còng ko đôi= còng ko hai = hài ko cong=hài thẳng= thằng Hải ==> hehe câu ni ban em có đố em rùi :))

bỏ thật nhiều muối ăn vào

CÂU1: Dốt HÓA mà giỏ chữ NHO Đây ko bắp thịt đặt cho tên này Đố ai ai bit ai hay Ai hay ai bit đáp ngay tên j? CÂU 2: Cao su thuộc dạng thien nhiên công thức HH viết lièn ra xem Đố bà con gần xa Vừa chơi vừa học ,bít thêm nhiều …tiền:sangkhoai:sangkhoai

mình hem hỉu câu 1 nhưng câu 2 có phải là (- CH2=CH-F -)n hem

ĐÁP ÁN câu 1: chất vô cơ câu 2: (C5H8)n

Thằng bé đứng trước một cô Cô nói tiếng Huế chi mô ni tề Đố mấy anh mấy chị trong này chất gì nhanh nhanh hãy đáp đi Biết thêm với nước đây thì không chơi