Chuyển file pdf thành file word???

Có ai biết cách chuyển file pdf thành file word không? :danhmay (

Able2Extract…

Convert PDF to Word, Excel, PowerPoint and more!

Gửi bạn soft này dùng thử. Mình dùng thấy cũng khá cool ^^. Hy vọng sẽ hữu ích cho bạn. Thân!

http://mihd.net/zrgd5a1

Để chuyển file word thành file pdf, tui có thử qua phần mềm OMNI, pdf converter và vài thứ khác. Ở phần mềm Adobe Acrobat 8.0 professional có chức năng “Save as” trực tiếp từ file pdf sang file word. Tuy nhiên cho đến lúc này chưa có phần mềm chuyển đổi nào mà có thể chuyển pdf sang word một cách hoàn hảo. Nếu các bạn tin vào chúng sẽ có lúc bị hố to với những văn bản có nhiều loại ngôn ngữ và ký hiệu khác nhau. Chúng chỉ hoạt động tốt với những văn bản đơn giản.

Việc sử dụng các phần mềm chuyển đổi từ file pdf sang file word chỉ có ý nghĩa khi bạn là phản biện bài báo (referee). Trong một số trường hợp quá khó edit trên pdf file, referee phải chuyển chúng sang file word. Lý do khác là khi nộp bài báo cho tạp chí, những lần chỉnh sửa cuối cùng thường thực hiện trên file pdf. Nên sau khi bài báo đã công bố, tui không nhớ đã sửa những lỗi lắt nhắt nào nên mới cần phần mềm pdf converter để chuyển từ file pdf sang file word để copy từ bài báo của chính mình vào thesis của mình để tránh bị những lỗi đã sửa.

Như alhq, tui cũng thắc mắc hổng hiểu sao các bạn lại quan tâm đến phần mềm chuyển đổi này. Nếu các bạn muốn copy cái gì đó từ bài báo chỉ cần làm như nguyencyberchem đề nghị “Copy và Paste” cho giản tiện. Nếu muốn lấy hình ảnh, sơ đồ hay text thì nên tải bài báo dưới dạng HTML. Khi này các sơ đồ và hình ảnh sẽ xuất hiện dưới dạng file ảnh với độ phân giải khá tốt, còn chữ xuất hiện dạng text rất thuận tiện cho việc copy và paste. Nếu muốn lấy trong file pdf, thì dùng chức năng “snapshot tool” trong phần mềm adobe reader hay professional. Nếu gặp pdf có bảo vệ thì chỉ cần dùng phần mềm “pdf password remover” là sau đó có thể làm được điều mình cần. Nếu vẫn không copy được có nghĩa là tác giả hoặc tòa soạn đã chuyển sang dạng file ảnh (jpg, bmp., v.v.) trước khi chuyển thành file pdf. Trường hợp này có phần mềm chuyển đổi cũng pó tay vì sẽ xuất file dạng ảnh.

Tuy nhiên đoạn văn nào lấy từ bài báo phải được để trong ngoặc kép. Nếu lấy bất cứ cái gì từ bài báo phải trích dẫn rõ nguồn gốc TLTK. Tránh hình thành thói quen không trích dẫn!

Nếu “đạo văn” để viết bài bằng tiếng Anh thì khả năng ngoại ngữ của bạn sẽ khó tiến xa về sau này lắm vì tự đánh mất lòng tin vào khả năng viết của chính mình. Ngoài ra, “đạo văn” có thể đưa đến những kết quả đáng tiếc như hai trường hợp tui biết khi đi học. Khi mới vào học PhD, các SV đều phải học lớp “Academic Writing” và phải viết nhiều chủ đề trong một tuần. Khi làm bài tập về nhà, có một vài SV Trung quốc viết bài cực kỳ hay nhưng bị GS chấm “0”. Bọn nó mới thắc mắc khiếu kiện, bà GS mới nói là bài kiểm tra đầu khóa đã thể hiện trình độ của SV, và trong thời gian vài tuần không thể nào có sự “thăng hoa” nhanh như vậy được, và GS google theo một số key words trong bài viết đó và đã truy tìm được tài liệu gốc. Nếu chỉ copy một đoạn văn để dủng trong bài viết. Với người có kinh nghiệm, nhìn là biết ngay vì có tự nhiên sao khúc này viết hay quá về từ dùng, ngữ pháp, và nhất là giọng điệu khác hẳn với trước đó.

Một ví dụ khác là một SV bảo vệ luận án TS về ngôn ngữ và văn hóa. Trong quá trình bảo vệ bị phản biện hỏi hai đoạn văn là do anh ta viết hay “đạo văn” vì không co trích dẫn TLTK của hai đoạn văn đó. Anh ta khăng khăng cho là mình viết. GS phản biện mới lấy trang copy từ cuốn sách rất cũ ra để chứng minh việc làm sai trái của anh SV. Kết quả SV đó bị đuổi ra khỏi trường chỗ tui theo học và không được cấp bằng gì cả. Thật là uổng phí cho 4 năm đèn sách! Khi viết thesis ở nước ngoài bạn sẽ phải cam kết thesis này hoàn toàn do bạn viết chứ không phải copy từ đâu, nếu có copy thì phải trích dẫn TLTK nếu không có ai tìm ra được đoạn văn copy là bạn thôi rồi. Mặc dù ở nước ngoài cũng có tình trạng đạo văn, nhưng ở VN thì hết sức phổ biến. Khi ra đề tài làm seminar Hóa 3 hay tốt nghiệp, nhiều thầy cô ra đề tài na ná hay giống các năm trước, tui thấy nhiều bạn SV vô tư lên thư viện mượn luận văn của các khóa trước cọp vào là xong, phần thầy cô dễ dãi nên hiện trạng này ngày càng phổ biến trong ngành giáo dục.

Lý do chuyển từ pdf sang word để edit lại cho dễ đọc nghe có vẻ không hợp lý. Dạng file đã pdf trình bày khá rõ rồi. Lý do chuyển file pdf sang file word để in cho đỡ tốn giấy thật ra không có hiệu quả kinh tế tí nào cả. Để tiết kiệm giấy và mực, bạn có vào đặt chế độ máy in để in chế độ 02 pdf trên một trang giấy và in hai mặt. Tức là chỉ cần 01 tờ giấy A4 có thể in 4 trang pdf. Thời gian bạn ngồi loay hoay chuyển đổi nếu dùng để đi làm kiếm tiền, rồi dùng tiền đó để in cho thoải mái thì hay hơn. Hơn nữa, có va chạm thực tế khi đi làm sẽ có ích rất nhiều cho các bạn sau khi tốt nghiệp.

Ngoài ra, để tìm các phần mềm gì đó, các bạn đăng ký account bên các diễn đàn tin học (google ra ti tỉ). Nếu khá tiếng Anh thì tham gia vào các diễn đàn của nước ngoài.

Tui thấy BQT cũng nên delete những bài spam không cần thiết hoặc luôn loạt bài viết về chủ đề này!

Thực ra mục đích của uhm muốn chuyển file pdf sang file word là tiện cho translate into Vietnamese. Sao ma mọi người lên án dữ quá vậy???

Bạn dùng solidconverter tốt hơn Link : http://www.uupfiles.com/download.php?file=fce7bf0d988209b19079f54af4ab4198

Để chuyển PDF sang DOC, ELS, PPT,… các bạn có rất nhiều lựa chọn phần mềm. Xin nêu ở đây kinh nghiệm của tôi trong việc convert file PDF. Nếu là file word có nhiều bảng (table) và hình ảnh, bạn nên dùng “Solid Converter PDF to Word”, trên mạng hiện nay đã có bản 5.0. Cần lưu ý rằng “Solid Converter PDF to Word” làm việc tốt với file dùng font unicode, còn các bảng mã font khác không được như ý (đặc biệt là TCVN). Nếu file không có nhiều bảng thì “Able2Extract Pro” là sự lựa chọn tối ưu (hiện đang có bản 6.0). Tuy nhiên sau khi chuyển bằng “Able2Extract Pro” thì tất cả đối tượng hình ảnh, table trong từng trang của file WORD sẽ bị “dính chùm” với nhau, xóa 1 hình nghĩa là xóa tất cả đối tượng trong mỗi trang. Song chúng ta vẫn có thể “chụp lại” từng đọan hình ảnh mong muốn trong chính file WORD bằng tiện ích có trong phần mềm trắc nghiệm vi tính 5.4pr miễn phí - Phạm Trung (Sau khi cài chương trình, vào menu Tiện ích, chọn Cài đặt Hỗ trợ MS.word. Các bạn hãy thử trải nghiệm 2 phần mềm này nhé! Kinh nghiệm của tôi là linh họat sử dụng “Solid Converter PDF to Word” và “Able2Extract Pro” hoặc “VeryPDF PDF2Word 3.0”, tôi đã có thể giải quyết được hầu hết những “ca” khó. Mong các bạn đóng góp thêm!

Solid Converter® PDF5.0 Build 627 & Solid PDF Tools 5.0 Build 368 (Update Versions & Keys) http://dl.filekicker.com/send/file/210447-P0KN/solidconverterpdfv5.exe http://www.mediafire.com/file/nvctorjwjdw/Solid%20Converter%20PDF%20v5.0%20Build%20627_Patch.exe

VeryPDF PDF2Word 3.0 http://www.mediafire.com/?eyjndvyjien

Tại sao không dùng phần mềm AcrobatProExtended9.1, mọi tính năng xử lý file PDF đều có, đặc biệt công ty này là cha đẻ của PDF nên sẽ luôn luôn hỗ trợ người dùng, nâng cấp những tính năng cho file PDF.

Bạn chem0407p này ngộ, người ta đưa ra phần mềm cùng link với hướng dẫn sử dụng, bạn để một câu hỏi lớn như thế, tui thấy bạn tự trả lời đi Thế tại sao bạn dùng cái phần mềm đó :24h_080:

Software này rất nổi tiếng, nên link trên google rất nhiều, các bạn có thể tự search nha! Bạn nào gặp rắc rối trong việc crack mình sẽ hướng dẫn. Và đảm bảo thành công 100%, vì mình đã làm và thành công. Chúc vui!

khi chuyển pdf sang word hay bị lỗi font. Trên mạng nói nhiều cách nhưng đều phức tạp. Hy vọng mọi người giúp đỡ em cái.

Bạn có thể upload file PDF lên để mình chuyển giúp cho. hoặc gởi qua mail mình. Việc aychuyển đổi file tiếng anh thì có rất nhiều phần mềm . Còn tiếng việt thì thường hay bị ảlỗi cách hiển thị-nhất là các file có bản biểu và dùng các font cũ.Nhưng vấn là file PDF của bạn như thế nào. (Nếu đó là hình ( Scan rồi tạo PDF) thì bótay. )bạn upload lên đi mình chuyển giúp cho

Bạn có thể dùng phiên bản mới nhất của Solid converter PDF là V4.0. Tôi đã dùng cái này suốt mà ko hề bị lỗi font khi chuyển qua lại giữa word và PDF. link down đây: http://www.ddth.com/showthread.php?t=215672 À, còn 1 điều nữa, khi chuyển dạng cho nhau, bạn nên đặt tên các file mới ở dạng ko dấu, có dấu _ giữa các từ. Ko nên đặt tên tiếng việt cho file, dễ bị lỗi font lắm.

thành thật góp ý!!! 1 kinh nghiệm của mình!!

tất cả các phần mềm convert word sang pdf có 1 số chỗ bị lỗi font!! tốt nhất không xài!!!

các anh chị kiếm phần mềm acrobat (bản full) 6.0 hay 7.0 (7.0 tốt nhất) nhớ là bản full!!

anh chị cài đặt phần mềm!! khi cài đặt xong trong phần setting trong control panel sẽ xuất hiện 1 máy in giả lập.

lúc này khi bạn cần convert bất cứ cái gì sang PFD.

Chọn trang tài liệu cần in!! bấm lệnh IN >>> chọn máy in “Adobe PDF” và save lại

trang tài liệu của bạn làm sao thì trang PDF của bạn như vậy!!!

Thứ nhất: Đây là chủ đề chuyển PDF sang Word, chứ không phải Word sang PDF. Vui lòng đọc kỹ trước khi trả lời.

Thứ hai: Bạn nói: “tất cả các phần mềm convert word sang pdf có 1 số chỗ bị lỗi font!! tốt nhất không xài!!!” là hoàn toàn sai.

Thứ ba: “các anh chị kiếm phần mềm acrobat (bản full) 6.0 hay 7.0 (7.0 tốt nhất) nhớ là bản full!!” bản full là sao, phần mềm nào mà chả full, phải gọi là Acrobat Pro, hoặc Acrobat Pro Extended. Và bản 7.0 không phải là tốt nhất.

Tóm lại, một bài viết sai nhiều quá nên mình Groan!

<input id=“gwProxy” type=“hidden”><!–Session data–><input onclick=“jsCall();” id=“jsProxy” type=“hidden”>

Chính xác. Phiên bản Solid converter PDF V4.0 tôi dùng bấy lâu nay chưa hề bị lỗi font. Bản Adobe Acrobat phiên bản mới nhất là v8.0.Bản này rất nặng, cài vào máy mà chỉ để chuyển đổi qua lại PDF và Word thì quá phí phạm.

Hehe, Acrobat Pro mới nhất không phải là 8 mà là 9 chấm mấy đó, quên rồi. Hiện nay mình đang cài bản Pro 9.0. Có rất nhiều tính năng vô cùng hữu ích, như Chuyển định dạng, Combine, Split, Nén file, đặt pass,… Mình ngày nào cũng dùng nó, rất là Ok, không nặng máy lắm, chỉ khoảng 1Gb thôi. <input id=“gwProxy” type=“hidden”><!–Session data–><input onclick=“jsCall();” id=“jsProxy” type=“hidden”>

Các bạn khác cũng trao đổi về vấn đề tương tự tại đây.

Phần mềm này quá nặng nề, không thể sánh bằng các phần mềm khác được, mặc dù là cha đẻ, nhưng lại không theo kịp các phần mềm khác. Chỉ là các tiện ích chỉnh sửa pdf, tạo máy in, chuyển qua lại giữa pdf và word thì các phần mềm khác có thể đảm nhiệm được và không chiếm nhiều tài nguyên, đôi khi xử lý còn thông minh hơn khi có table, header and footer…