chất mang

chào các bạn ! có bạn nào biết về cấu trúc của nhôm oxit hướng dẫn cho mình với nhé ? tại sao Al2O3 được dùng làm chất mang ? cam ơn mọi người nhiều:010::24h_021:

chào bạn Al2O3 thì bạn tìm rất dễ dàng trên google. Al2O3 được dùng chất mang (chủ yếu trong tổng hợp xúc tác) do nó có khả năng bền hóa cấu trúc xúc tác như bền nhiệt… Al2O3 lại có bề mặt riêng lớn nên khi đưa các pha hoạt tính lên Al2O3, hệ xúc tác thu được vừa có diện tích bề mặt lớn lại vừa có khả năng giúp cho các pha hoạt tính đươc phân tán tốt trên bề mặt và đạt hoạt tính cao Cái này tài liệu nhiều lắm bro à, bro chịu khó tìm bài báo qua google rồi nếu không tải được, diễn đàn sẽ giúp bạn. Bạn phải hiểu là câu hỏi của bạn quá rộng nên khó có thể trả lời co bạn vừa lòng. Bạn chiuj khó cung cấp càng nhiều thông tin về điều mà bạn muốn làm nhé, như vậy mới giúp bạn tốt đc THân

đúng rồi . Al2O3 thì rất nhiều trên mạng . Như phần trọng tâm minh tim thì không thấy . Bởi mình được biết nguyên nhân Al2O3 được dùng làm chất mang xúc tác bởi cấu trúc hình học bên trong của chúng . Ví dụ như : cấu tảo bởi nhiều lỗ trống cho phếp các chât như ; Ni , Titan,…khuếch tán vào các lỗ trống tạo nên hợp chất xúc tác có hoạt tính cao . MÌNH TÌM LÂU LẮM RỒI MÀ KHÔNG THẤY TÀI LIỆU NÀO LIÊN QUAN . NẾU DIỄN DÀN CÓ TÀI LIỆU NÀO LIÊN QUAN THÌ CHO MÌNH XIN NHE MÌNH CẢM ƠN NHIỀU !

trọng tâm là sao bro, mình chưa hiểu bro muốn tìm sâu về vấn đề gì Dù sao mình cũng gửi cho bro một số cái về các pha của alumine http://www.sciencedirect.com/science?_ob=ArticleURL&_udi=B6THV-46D50XG-1&_user=7302531&_coverDate=02%2F21%2F2003&_alid=1219727893&_rdoc=8&_fmt=high&_orig=search&_cdi=5292&_sort=r&_docanchor=&view=c&_ct=22276&_acct=C000028278&_version=1&_urlVersion=0&_userid=7302531&md5=853d32b73f4dac4303926d5567b84953#bib1 trong bầi này có bàn đến việc chuyển các pha của alumine, ảnh hưởng của nhiệt độ đến diện tích bề mặt … bro có thể theo tiếp các references trong bài báo để có thêm thông tin nhé chúc bro may mắn

cam ơn anh nhiều !