Chất chống đông dùng trong dầu ăn thực vật

Em đang làm Semina đợt này về chủ đề " Nâng nhiệt độ điểm đông đặc của dầu ăn ( thành phần chủ yếu là dầu cọ) " mong các anh chị nào biết xin chỉ cho em với. Em xin thành thật cảm ơn.! :welcome ( :welcome ( :welcome ( Mail của em là: cauhuunguyen@gmail.com

mình chưa dưa ra dược câu trả lời nhưng cũng xin được hỏi một câu nếu dầu ăn bị đông lai và lắng xuống thì phải làm gì và nếu ăn loại dấu đó thì có ảnh hưởng đến sức khỏe không

quả thật mình cũng kẹt về việc chất béo bị đặc đấy ! cũng là mỡ heo nhưng ở nhiệt độ bình thường mỡ sa thì lỏng còn mỡ lưng thì đặc , chưa biết có cách gì để mỡ không bị đặc mà không cần tăng nhiệt độ ( trộn thêm chất nào đó , hay tạo 1 phản ứng để nó không đặc được nữa ) cảm ơn các bạn có cao kiến chỉ giúp !

Bạn thử dùng DEG xem, nếu ko thì PEG 200,400… các loại. Các loại này hơi đắt tiền hơn. Chủ yếu vẫn là kinh tế, thế bạn tìm ra chất nào hiệu quả mà lại kinh tế hơn ko?

Chao ban ! Ban co biết hóa chat nào chống đông sử dụng trong mỡ,dầu ăn k?Làm ơn cho mình xin tài liệu với .Cám ơn!