cách làm nến màu

các bạn cho mình hỏi cách làm nến màu ! bạn nào biết thì chỉ mình với.mình cảm ơn !(và cách làm cho ngọn lửa cháy có màu ).

Hi, Cách làm nến màu: Nguyên liệu : parafin lỏng (C20-30) (95%), màu, hương liệu (1%), acid stearic (4%). Cách làm: Sáp mua về có dạng hơi rắn, đun nhẹ cho chảy rồi cho acid stearic vào, khuấy 1 lúc được hỗn hợp lỏng nhưng hơi sệt, cho màu và hương liệu vào, trước khi nến đông lại có thể bỏ vật trang trí vào tuỳ ý, cuối cùng cắm dây nến và đợi nến khô. Tất cả nguyên liệu có thể tìm mua ở chợ Kim Biên. Thân.

:sacsua ( :sacsua ( Co duoc cay nen mau that la dep. Nhung neu nhu ngon lua dot len co mau theo y thich thi that la dep hon nua. Minh xin gioi thieu cho ban tao ngon lua co mau tuy thich. NGUYEN LIEU : tim den: bang vai bong, soi lanh. muoi vo co natri borat hay natri phosphat. Cach lam : Tim xe soi, va đe tim khi chay ko de lai tan ban co the tam them dd natri borat hoac natri phosphat , phoi kho. Sau do tien hanh tao mau cho ngon lua. TAO MAU CHO NGON LUA : tao mau cho ngon lua bang cach ngam tim vao dung dich bao hoa muoi vo co can thiet : VD : muon co mau tim : thi ngam vô dd muoi KCl hay KNO3 Mau vang : NaCl ; NaNO3 Mau do tham : LiCl, LiNO3 Mau do gach : CaCl CaNO3 Mau xanh da troi : CuCl2, CuNO3 Mau xanh non chuoi : BaCl2, BaNO3 Tiep theo phoi kho tim va chuyen sang giai doan do khuon voi sap Parafin. KHUON : bang ong kim loai hay vat lieu co dang theo y thich. Chu y : Khi do khuon fai dat tim ngay tren duong truc qua tam cua Nen. Neu sau khi do ma ko lay khuon ra duoc thi ban co the ngam va nuoc am sau do lay Nen ra de dang. Thanks ! :thohong( :thohong(

Mình nghii là nó không cháy được nhất là ngâm trong dung dịch NaCl, vì ng ta làm thảm bay cũng nhờ ngâm vải bông trong dung dị NaCl để không bị cháy vải. Có ai làm đc cái này rồi thì pm nhá. Theo mình nên ngâm lẫn cả dung dịch KNO3 hoặc KClO3 vào để tim cháy tốt và cái màu tím nên dùng muối K2CO3 màu KNO3 rất nhạt dạng tím hồng dễ bị lòa đi vì ngọn lửa vàng. NaCl nên thay bằng muối Natri oxalat. Đỏ thẫm không biết dùng Sr(NO3)2 có được không. Tuy thấy không hợp ý lắm nhưng thanks vì 1 ý tưởng tuyệt vời

Những nguyên liệu tạo màu cho lửa có đắt ko bạn ha? Mình làm để làm quà tặng, như vậy thì có khả thi không?

không thử sao biết.bạn thử làm coi nếu được entry mình với.:kham (

Mình chỉ xin góp ý 1 chút về phần hương liệu: Nếu bạn dùng sai hương liệu thì khi làm nến sẽ gặp phải các hiện tượng:

• Ngọn lửa cháy bị thành hình nấm (mushroom), có mùi khói (burning smell).
  • Hương không đều.
  • Nến bị đổ mồ hôi. Khi mua hương liệu, bạn nhớ dặn là mua dùng cho nến nhé. Mua hương dùng cho các application khác về làm không được thì …:xuong (

Với lại, dùng 1% hương liệu có ít quá không nhỉ? Theo khách hàng của mình thì họ thường dùng khoảng từ 1,5% đến 3% tùy theo mùi thì mới đảm bảo là khi đốt mới ngửi thấy mùi.

acid stearic (4%). cái này có bán ở tiệm nào nhỉ, nhà mình ko gần chỗ bán hoá chất cho lắm, bạn nào biết chỗ mua thì chỉ với

:24h_048:hay wa, thanks bạn nhiều nhé! Các bạn ơi. có ai biết làm nước lau sàn, nước giặt, nươ lau kính ko? chỉ giúp mình với. lam sao ma hiệu quả và kinh tế nha?? cảm ơn các bạn rất nhiều. mình thấy rất hay va bổ ích :24h_095:

Cho hỏi là mình chỉ cần pha raphin hay là cần thêm phục gia j nữa vì mình thấy rất nhìu loại phụ gia cho món này. Ví dụ nhựa thông hay là mỡ động vật

Đúng là trình độ còi, tôi hỏi bạn đã thử làm và thành công chưa?