ai có quy trình sản xuất mực in ko? cho em

mình cần tài liệu về quy trình sản xuất mực in. ai có cám ơn :tantinh (

Chu trình sản xuất mực in : Cân đong các thành phần mực; Sản xuất sơn dầu; Trộn bột sơn dầu và các hoá chất khác; Tăng độ phân tán; Kiểm tra chất lượng sản phẩm và độ nhớt ; Đóng gói và bo quản .Thiết bị sản xuất : Máy nghiền lăn ba phần (Triple roll mill); Nồi sơn dầu (Vanish kettle); Cân (Weigh scale); Dao xẻng (Knives flat shovel); Máy trộn kiểu hành tinh (Planetary mixer ); Bình (MS vessel); Cân (Balance); Thiết bị thử (Testing equipment). Nhân lực : 12 ngời. Đất : 400m2. Điện : 1.315 kwh/ tấn sản phẩm Công suất -75 tấn / năm Thương mại hoá Giá thiết bị- 80.000 USD; phí bí quyết- 10.000 USD; phí tư vấn- 10.000 USD

Mực in thì có nhiều loại khác nhau. Chẳng hạn mực in dầu dành cho in trục ống đồng, in typo, in flexo, mực in nước hoặc mực in bột dành cho thiết bị in ngoại vi nối với mày tính,…Do vậy quy trình sản xuất mực in sẽ khác nhau.

Ví dụ về quy trình mực in dầu:

• Nguyên liệu chính: nhựa alkyd, colophane, chất làm khô, dầu hôi, xylene, màu bột, bột đá
  • Thiết bị: cân, máy nghiền 3 trục , máy khuấy cánh đĩa, máy nghiền hạt ngọc,hệ thống rót.
  • Công cụ QC: thanh kéo màu, nhớt kế , đồng hồ bấm giây, bản kéo lụa.
  • Trình tự thực hiện : Cân nhựa, colophane, màu bột, dầu hôi, xylene, bột đá theo công thức–> Khuấy trộn sơ bộ cho đều –> Nghiên lần 1 bằng máy cán nghiền 3 trục –> Bổ sung dung môi –> Nghiền tinh –> Đo độ nhớt và bổ sung dung môi –> Cho chất làm khô vào –> Khuấy trộn và Chỉnh độ nhớt –> Vô bao bì –> Dán nhãn –> Lưu kho.

Cái gì cũng hay nhưng cuối cùng làm 1 câu “Lưu kho” là sao. Phải nói là “Xuất xưởng” cho khí thế chứ :slight_smile:

Hi Yoshi,

Theo đúng nguyên tắc trong sản xuất sơn, mực, cũng như các sản phẩm composite sản phẩm phải được lưu kho để ổn định một thời gian nhất định rồi mới được xuất xưởng.

Nếu bạn đi thực tập ở các nới này bạn sẽ thấy rõ ý nghĩa của việc này.

Thân,

ai có quy trinh sản xuất mực in nói chung.có thể send cho em dc ko.e dag cần để lam bài tiểu luận gấp …thank!!! >>>>>>>>joeboy_9x@yahoo.com<<<<<<<<<<<<

em cubg dang rat can ve qui trinh san xuat “mực in”! anh chi nao co thi cho em xin !

Nguyên liệu chính: nhựa alkyd, colophane, chất làm khô, dầu hôi, xylene, màu bột, bột đá

• Thiết bị: cân, máy nghiền 3 trục , máy khuấy cánh đĩa, máy nghiền hạt ngọc,hệ thống rót.
  • Công cụ QC: thanh kéo màu, nhớt kế , đồng hồ bấm giây, bản kéo lụa.
  • Trình tự thực hiện : Cân nhựa, colophane, màu bột, dầu hôi, xylene, bột đá theo công thức–> Khuấy trộn sơ bộ cho đều –> Nghiên lần 1 bằng máy cán nghiền 3 trục –> Bổ sung dung môi –> Nghiền tinh –> Đo độ nhớt và bổ sung dung môi –> Cho chất làm khô vào –> Khuấy trộn và Chỉnh độ nhớt –> Vô bao bì –> Dán nhãn –> Lưu kho.

cảm on anh rất nhiều vì đã giúp đỡ ! nhung a co the cho em piet ro hon ve thành phần cũng như các phụ gia liên quan được ko !

các bạn ơi, cho mình hỏi chất oixi hóa là gì

Bạn có thể nói rõ hơn mực này là loại mực in gì? in lên giấy, lên vải hay lên bao bì… mực này in bền vững hay có thể tẩy xóa bằng hóa chất?..