Sách Tham Khảo Hóa THPT 10-12

Ờh!! Đúng quyển đó roài đó!Còn anh kuteboy109 giới thiệu quyển “bài tập hóa học nâng câo hóa học 11” thì em hok bít(chưa dùng,bữa sau test thử),còn cái quyển “350 bài tập chọc lọc và nâng cao” thì bài tập giống quyển “giải toán hóa học 11” nhìu lắm do cùng của thầy Ngô Ngọc An,chỉ khác nhau một ít bài tập thoai!!!

Hixxx! Em tìm hoài mà hok ra được bộ sách “Hóa học vô cơ” của thầy Hoàng Nhâm nà,ai hok dùng nữa thì bán cho em với:24h_054::24h_054::24h_054::24h_054:(em xin bù thêm tiền nước,tiền vận chuyển em chịu,tiền sách có thể thương lượng)!Còn cái "một số vấn đề chọc lọc của hóa học"thì em có quyển 1,2 roài,em nghĩ quyển 3 hok cần,quyển 3 hình như là hóa sinh thì phải!!!

Bộ Hóa vô cơ của thầy Nhâm ít ai không cần lắm. Cuốn chọn lọc tập 3 chả liên quan đến Hóa sinh đâu, có mấy cái Hóa phân tích, nhận biết cực kỳ hay!!

Bạn có thể ra các cửa hiệu sách cũ để tìm thử xem. Hoặc là đặt mua tren mạng cũng được, nhưng mình thấy bạn nên ra tiệm sách cũ có lẽ sẽ nhanh hơn

Bộ Hoàng Nhâm có tái bản lại còn 2 cuốn, nhưng nội dung thì y chang, chỉ khác bìa thôi. Giá cả 2 cuống đó hình như gần 100k, mình khuyên bạn nên ra sách cũ, 3 cuốn chỉ khoảng 30K hay 50K gì đó thôi.

Sách của Lê Thanh Xuân tớ xem qua rồi, đáp án sai tùm lum. Tốt nhất nên tín nhiệm 1 số tác giả sau: Ngô Ngọc An, Trần Quốc Sơn, Nguyễn Trọng Thọ, Lê Xuân Trọng, Đào Hữu Vinh, Vũ Anh Tuấn …( mấy sách của mấy thầy này có nhiều câu được chọn trong thi đại học nữa)

Nhưng mà của Hoàng Nhâm chỉ viết cho vô cơ thôi mà.Còn hữu cơ thì sao??? :24h_008:

theo mình thì mình rất hay sử dụng sách của ngô ngọc an, sach của hoàng nhâm thì minh chưa coi, cac bạn cho lới khuyên và giới thiệu giùm minh nghe

Hữu cơ thì bạn nên xem sách của GS Trần Quốc Sơn, PGS Nguyễn Trọng Thọ, GS Nguyễn Hữu Đỉnh, GS Từ Vọng Nghi. Đặc biệt là 2 tác giả đầu, nếu ai học nâng cao và chuyên sâu thì còn có GS Thái Doãn Tĩnh và GS Đỗ Đình Rãng nữa!!

Hix!!! Chỗ em trên núi mà tiệm sách cũ đâu ra,em nhờ người đi mua nhiều lắm roài mà hok có,trên mạng,em đặt mua mấy chỗ mà chỗ thì kêu hít hàng,chừng nào có báo(được mấy tháng roài),chỗ thì kêu cõ vấn đề bản quyền gì đó,chưa bít chừng nào in lại!!!Ai có mà hok xài bán lại em đi,hok thì mua giùm em cũng được,tiền bạc em hậu tạ saute:012::012:

Đã tham gia diễn đàn và có mạng mà không biết tận dụng. Mình thấy hiện chemvn cũng có 1 kho lý thuyết và bài tập khổng lồ, trong đó lượng kiến thức chuẩn rất đáng lưu tâm–> phải chịu khó mà khai thác chứ ( như ebook việt, script…). Ngoài ra trên mạng cũng đầy ra đấy, cứ google rồi chọn lọc lại hay chứ mua sách 1 số cái chả biết tìm đâu ra bởi vì đâu phải cái chi cũng đầy đủ. Theo mình, tích hợp là tốt nhất!!

Nè huynh,em hơi bị nể huynh về kiến thức của huynh áh nhưng mà nói cái này làm em hơi bị…!!!Cái đó là mọi người trong diễn đàn có mạng,còn em,máy còn chưa có đòi đâu ra mạng,em mà tận dụng được hít cái đống kiến thức trên mạng thì xiền em cũng được “tích hợp” ở tiệm net với tiệm in lun,còn thời gian em rảnh đâu mà ra ngoài net đọc ebook,để thời gian học nữa chớ!!!Em muốn mua sách đỡ mất thời gian,với cho tiện lợi!!!

Tớ chép hết tên mấy quyển các bạn nói, tuy nhiên mới chỉ tìm đc 350 bt hh chọn lọc tập 2, rèn luyện kĩ năng giải toán hh 12 và bt tn hh 12. Những cuốn khác thì ở Ng Văn Cừ q5 ko thấy có. Các bạn còn biết chỗ nào trong HCMC bán những quyển như thế ko? Tớ chưa vào fahasa vì nghĩ chắc chắn chỗ ấy sẽ ko bán những sách như thế này, nhỉ?

hixx!Bạn chịu khó đi mấy nhà sách khác mà kiếm,chắc cũng có thui,mình ở trên núi còn tìm ra được mấy quyển ghi ở đây,hok thì lên mạng mau cugnx được,mình thấy cũng có,nhưng àm hok xem thử sách được,lỡ sau này có rì thì…(hixx,chỉ trừ cái Hóa học vô cơ của hoàng nhâm thì …:00::00:)!!!

Ừh!!!Quyển của tác giả Lê Thanh Xuân thì có hướng dẫn làm bài rất là kĩ,có phân dạng rành mạch,bài tập hay nhưng kết quả và đề sai cũng nhìu lắm!Nói chung đây cũng là 1 quyển sách hay,nhưng 1 mình quyển này thì chưa đủ,quyển này chủ đạo là bài tập,lý thuyết hok có gì thêm nhìu,mua thêm 1 quyển nói chủ đạo về lý thuyết thêm nữa là ok!!!

Mình thấy những cuốn sách sách viết sai thường rất khó sử dụng vì khi giải xong, so đáp án thấy khác, rồi mất cả tiếng coi lại thì hóa ra sách viết sai -> tức đỏ mặt, chưa kể nhiều cuốn viết phần giải quá tắt không hiểu nổi

uk sach cua? ngo ngoc. an hay day' tụ toan mua sach’ cua? ong ay’ thuj, ong co’ ma tim lay ma` mua tUj coA" quyE^n? " hoa’ hoc. co ban va nang cao 11 " voi’ quyen “350 bai tap chon loc.”

Chào mọi người ! Win mới tham gia diễn đàn. Năm nay Win học 10 chuyên Hóa, nói thế chứ hên là nhiều. Tại Win học ôn thi chuyên có 1 tháng à (_ _"), nên kĩ năng làm bài tập cũng như kiến thức khong chắc chắn lắm. Có bạn nào có thể chỉ Win sách học chuyên không :D, và nên học Hóa ntn cho hiệu quả ^^

mua cuốn 1430 câu hỏi trắc nghiệm hóa học 11 (chương trình chuẩn và nâng cao ) Quyển ni hay lắm mà đa số có thi đại học á mình dùng rùi nên các bạn cố tìm mua đi hay lắm

Bạn có thể mua quyển: Phương pháp giải bài tập Hóa Học 11 tự luận và trắc nghiệm ( bồi dưỡng học sinh giỏi và luyện thi Đại học) của TS Cao Cự Giác, tổng cộng có 2 quyển của nhà xuất bản Đại học quốc gia TPHCM…sách viết hay, nhưng mà hơi mắc: 38k 1 quyển ^.^