Mời chemvn thành lập "đại sứ quán" ở Olympiavn

Hi J. Org. Chem và các bạn !

Chúng ta đang sinh hoạt trên một môi trường ảo, nhưng thứ nhất, hi vọng các bạn ko nên lợi dụng yếu tố “ảo” để làm những việc không đúng, đặc biệt không nên khích bác nhau, vì ở môi trường ngoài thì ảnh hưởng một, nhưng trong môi trường ảo (internet) thì ảnh hưởng tới mười. Không biết các bạn có đồng quan điểm hay không.

Ngoài ra, mỗi người một tính cách, một cách xử sự, thế nên nội qui diễn đàn đã ghi rõ;

1. Không được có thái độ khích bác nhau trong diễn đàn, tất cả phải dựa trên tinh thần tôn trọng nhau, và mục đích cuối cùng luôn là xây dựng diễn đàn phát triển. Tất cả mọi hành vi khích bác hay phá hoại đều bị treo nick hoặc del nick tùy mức độ phạm lỗi. Mong anh em chấp hành tốt khi tham gia vào sân chơi chung !!!

Không xâm phạm tính cách cá nhân của người khác chính là một sự tôn trọng đối với người đó.

Hi vọng các bạn nắm vững những điều trong qui định diễn đàn, và tập trung phát triển nội dụng diễn đàn. Không nên quá tập trung vào những vấn đề “tiểu tiết, nhỏ nhặt” mà quên đi những mục tiêu lớn chúng ta đề ra ban đầu - Đưa chemvn trở thành một diễn đàn học thuật cao cấp.

Trước tiên ta muốn bước vào cánh cửa của bậc Đại học thì với người việt nam ta thì họ phải trai qua thời kì học hóa học PT đã. nếu như thời kì hóa học PT mà ko nắm được thì nên bậc ĐH thì sao mà có thể lắm được. Và cũng chính vì tiêu chí đó mà hoahoc.org ra đời, vì hoahoc.org thấy rằng có nhiều web nói về hóa học nhưng để giúp đỡ những học sinh dạng cơ bản nhất thì hiện nay chưa có

Trên tinh thần đó, chemvn ra đời, không giống như các diễn đàn khác giúp đỡ các bạn phổ thông học yếu, hay luyện cho các bạn giỏi thành ga chọi. Thật ra chúng tôi không có nhiều thời gian để giúp đỡ và cũng không hứng thú với mảng hoá phổ thông và mảng gà chọi cho lắm. Chemvn là nơi giúp đỡ các bạn hiểu thêm về các lý thuyết trên giảng đường ĐH, giúp bạn giải quyết các vấn đề khó khăn trong thực tiễn nghiên cứu, và xa hơn là đưa ra các kiến thức mới tiếp cận trình độ thế giới mà các bạn có thể không tìm thấy trong bất cứ tài liệu tiếng Việt nào. Nên các bài đại loại như hỏi bài tập để đạt điểm cao trên giảng đường đại học nhiều khi cũng không có nhiều người trong BQT hứng thú trả lời cho các bạn.

Các bạn có hứng thú với hóa học bậc cao, còn chúng tôi hoahoc.org hứng thú với hóa học cơ bản. Vì tôi là 1 giáo viên nên tôi mong muốn các em học sinh hiểu cái cơ bản đã.

Chính vì thế mà nếu như có sự kết hợp hài hòa giữa chemvn.nethoahoc.org cũng như các trang web về hóa học khác thì quả là 1 điều hữu ích để giúp cho nền hóa học VN phát triển.

Về vấn đề nhân lực cho chemvn, chúng tôi tin rằng với cách làm việc của mình thì càng ngày càng có nhiều member có năng lực và tâm huyết cống hiến cho diễn đàn. Chúng tôi không quá băn khoăn về điều này. Các bạn đoạt giải quốc gia, quốc tế, góp mặt vào chemvn cũng được, không góp mặt cũng chẳng sao.

Có được 1 đội ngũ nhân lực đó là 1 vấn đề sống còn của 1 diễn đàn. Nếu ko có nhân lục thì sẽ khó có thể nào mà có thể làm tốt được.

Như hoahoc.org hiện nat vấn đề nhân lực còn nhiều khó khăn, nhưng chúng tôi cũng như bạn cũng sẽ tìn rằng sẽ có nhiều ng muốn giúp đỡ hoahoc.org

Điều đó thì phải chờ những con người yêu hóa học :ot (