Đố vui

Thì chắc là C, K2CO3 rồi gì gì đóa ^^. Đố nè: Cái gì có cánh mà hông bit bay ^^(cấm nghĩ bậy bạ!)

Hình như cái quạt máy thì phải.^^

Tro thì giàu Kali lắm, hình như cả Mg và Iốt nữa. Người miền núi hay ăn tro cỏ tranh nên hiếm thấy người bướu cổ lắm :slight_smile: khoẻ re, chẳng cần đến muối Iot Hải Châu =))

Đúng rùi đóa. Típ nè: cái gì gặp ko thấy, thấy ko gặp ^^

Hic, câu này khó wé. :nghi (

Nhưng mấy cái đó khi đốt một số rơm rạ thì ở đâu ra thế. Trong rơm rạ có thành phần nguyên tố đó đâu.

Có chứ, Mg thì ko bit nhưng Kali với Iot chắc chắn có :chabit ( Rơm rạ ko có nhưng tro của nó thì lại có :cool (

Hì hì. Hay hầy. Rơm rạ không có thế nó lấy nguyên tố đó ở đâu ra.

Em chắc chắn là có iốt trong tro!! Em nhớ rõ ràng là người miền núi ngày xưa ăn tro thay muối vì muối vận chuyển lên đó hơi khó

Cái đó thì tớ công nhận, thế có phải là trong quá trình đốt rơm ra thành tro thì lại sinh ra 1 số nguyên tố mới ko? Vì theo DŨng thì trong rơm rạ ko có K,I, Mg?

trước kia ở tây nguyên bị địch vây phải ăn cỏ tranh với tro thay muối mà :phuthuy (

Đáp án của “cái gì gặp ko thấy, thấy ko gặp” ^^ là 2 cái mí mắt ^^ hô hô!

Ờ, ờ, có vẻ đúng. Típ: con gì chỉ có 1 bộ phận duy nhất là mắt? Dễ ợt, nhắm mắt cũng nói đúng ý mà =))

^^ Con mắt ^^

đó mọi người cái gì lúc nhỏ làm thức ăn, lớn lên làm cái lấy thức ăn

ko ổn lém nhỉ? quả dừa làm sao mà là cái lấy thức ăn được

măng phải ko linh (lúc nhỏ nó làm măng sào ) lớn lên làm đũa

dạ đáp án là măng

Kì zì nào??? Tiếp nè mọi người: Một máy bay chở 5 hành khách đang bay trên độ cao 8 ngàn mét thì hết xăng. Hỏi cái gì rơi xuống trước??? Suy nghĩ kĩ :slight_smile:

Người ôm dù bay xuống trước ^^ đúng không ^^