Đố vui

1. Tám trừ m thì bằng 12 vì tám bỏ m đi thì thành tá.
  2. 3 là ba là bố cộng n thì bằng bốn

đố lại nèn ai lần chín là mấy gợi í ko fải là tính theo kỉu kớp 3 đâu à nha

“Ba bản nguyên cơ bản của tất cả các kim loại có chứa ngay trong cơ thể sống”. Quan điểm trên của ai và cho biết ba bản nguyên theo thuật giả kim là những gì?

Thôi nói kết quả luôn nhé: Cái này do ông Paraxen(Paracelse) phát biểu. Và ba cái đó là thủy ngân, lưu huỳnh và muối.

Cũng chẳng có gì cả đâu. Vì ông Paraxen này là thầy thuốc nên ông nói tất cả các bệnh tật được giải thích là do sự phá hủy cân bằng những bán nguyên này trong cơ thể. Còn cân bằng như thế nào thì mình cũng không rõ. Vì tri thức mấy ông ni nói cao siêu quá.

Đố mọi người một câu nhé: Nếu trái đất ngừng quay thì con người sẽ ra sao?

Mình muốn hỏi con người như thế nào. Giả sử coi như mọi yếu tố về thời tiết và đêm ngày coi như không ảnh hưởng.

Chắc là con người phải tự quay lấy!

Các bác hãy cho biết con gì là động vật có vú điển hình?(ai ở đây chắc cũng học qua lớp 8 rồi,câu này ko có chút ẩn ý nào đâu nha )

Con này là đất liền hay ở biển đây?

Lực hút là do tâm trái đất tạo ra chứ đâu phải do tự quay.

Trả lời nhé. Khi đó con người sẽ bay vèo vèo cho đến già. Do Trái đất khi ngừng sẽ gây ra lực quán tính rất lớn.

Đất liền hay biển miễn là đv có vú, phải điển hình là được.

ủa thế con người mà đứng trên sao kim thì sao? Nó cũng quay chậm lém và coi là ko quay quanh trục.

Sao kim sao lại quay chậm được pro. Mình không hiểu câu hỏi lắm.

Theo kiến thức thiên văn của mình thì sao Kim quay rất chậm và gần như ngừng quay. Có lẽ bạn cần xem lại 1 chút.

Động vật có vú điển hình theo tui bít là “CON CUA” ^^. Không sai đâu đóa. Chả fải ai cũng bít CUA có YẾM à! ^^ (ĐÂY LÀ ĐỐ VUI MÀ!^^)

Chà bác giỏi wá ha.Thật là nhân tài hiếm có.Câu nữa nha: làm thế nào để xếp 5 que diêm thành 5 hình tam giác?

xếp nó thành hình ngôi sao đúng ko anh hưng

Đố tiếp mọi người nè: Tìm một số lẻ chia đôi thành số chẵn Mấy anh đừng nói bài này em spam è, cái số này có thật đó :sangkhoai